Published On : Thu, May 8th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

नागपूर विमानतळावर लाहोर स्फोटाच्या पार्श्वभूमीवर मॉक ड्रिलचे आयोजन!

नागपूर : लाहोर विमानतळाजवळ अलीकडेच झालेल्या स्फोटाच्या पार्श्वभूमीवर, नागपूर येथील डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर गुरुवारी, ८ मे रोजी सुरक्षेच्या तयारीचा भाग म्हणून मॉक ड्रिलचे आयोजन करण्यात आले.

या मॉक ड्रिलमध्ये सुरक्षेची पूर्वनियोजित प्रक्रिया राबवण्यात आली. सरावाच्या दरम्यान, संपूर्ण विमानतळावर सायरन वाजवण्यात आला आणि त्वरित टर्मिनलमधील सर्व कर्मचाऱ्यांची सुरक्षिततेसाठी बाहेर पूर्तता करण्यात आली.

Gold Rate
19 Sept 2025
Gold 24 KT ₹ 1,10,300 /-
Gold 22 KT ₹ 1,02,600 /-
Silver/Kg ₹ 1,29,600/-
Platinum ₹ 48,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

विमानतळ सुरक्षेचे काम पाहणाऱ्या केंद्रीय औद्योगिक सुरक्षा दल (CISF) च्या अधिकाऱ्यांनी ही ड्रिल राबवली. त्यांनी सर्व कर्मचाऱ्यांना संभाव्य दहशतवादी हल्ला किंवा स्फोट घडल्यास कोणत्या सुरक्षा उपाययोजना कराव्यात याबाबत मार्गदर्शन केले.

ही संपूर्ण कारवाई अत्यंत कडक सुरक्षेमध्ये पार पडली. ड्रिलचे उद्दिष्ट म्हणजे सुरक्षा यंत्रणा आणि विमानतळ कर्मचाऱ्यांच्या तत्परतेची चाचणी घेणे हे होते. विशेष म्हणजे, या मॉक ड्रिलमुळे कोणत्याही उड्डाणसेवांवर परिणाम झालेला नाही.

अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, अशा प्रकारच्या सरावामुळे आपत्कालीन परिस्थितीत त्वरित आणि योग्य प्रतिसाद देणे शक्य होते.

Advertisement
Advertisement