नागपूर: नागपूर रेल्वे स्थानकावर गोंडवाना एक्सप्रेसच्या बी/3 कोचमध्ये एक लावारिस ट्रॉली बॅग आढळल्यामुळे एक मोठा हडकंप माजला. ही घटना प्लेटफॉर्म नंबर 4 वरील चेकिंग दरम्यान घडली. बॅगच्या तपासणीसाठी बम शोधन आणि नाशक दस्त्याला बोलावण्यात आले होते. तपासणी दरम्यान या बॅगमध्ये गांजा सापडल्याने स्थानकावर खळबळ उडाली. याच बॅगसह एक महिला देखील अटक केली गेली आहे.
गोंडवाना एक्सप्रेसच्या बी/3 कोचमधील वर्थ नंबर 28 च्या खाली ट्रॉली बॅग सापडली. कोणत्याही प्रवाशाने या बॅगवर दावा केला नाही, त्यामुळे रेल्वे पोलिसांनी बम शोधन आणि नाशक दस्त्याला सूचित केले. त्याच वेळी वर्थ 32 मध्ये बसलेल्या एका महिलेला शक्यत: बॅगशी संबंधित असलेल्या व्यक्तीच्या रूपात तपासणी केली गेली. तपासणी दरम्यान, बॅगमधून गांजाची वास येऊ लागली.
महिला, ज्याची ओळख सुकना अवधेश मेहरा म्हणून झाली आहे, तिने चौकशीत गांजा असलेल्या बॅगची मालकी कबूल केली. बॅग उघडल्यावर, त्यात सेलो टेपने बांधलेले चार बंडल सापडले. या बंडल्समधून 6 किलो 910 ग्राम गांजा, आधार कार्ड, मोबाइल फोन आणि काही रोकड सापडली.
रेल्वे पोलिसांनी आरोपी महिला विरोधात एनडीपीएस कायद्याखाली गुन्हा दाखल केला असून, पुढील तपास सुरू आहे.