Published On : Fri, Jul 7th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

एमटीडीसीने स्थगिती देऊनही खासगी ऑपरेटरने अंबाझरी पर्यटन प्रकल्प केला पुन्हा सुरु !

Advertisement

नागपूर: महाराष्ट्र पर्यटन विकास महामंडळाने (एमटीडीसी) अंबाझरी उद्यान पर्यटन प्रकल्पाला दिलेल्या स्थगिती आदेशाकडे दुर्लक्ष करून गरुड अ‍ॅम्युझमेंट पार्क (नागपूर) प्रायव्हेट लिमिटेडने अंबाझरी उद्यानातील बांधकाम पुन्हा सुरू केले आहे.

गुरुवारी, काही नागरिकांनी एमटीडीसीच्या स्थगिती आदेशाला न जुमानता प्रकल्पाच्या ठिकाणी खोदकाम करणाऱ्या मशीन्स कामात असल्याचे दिसले. नागरिकांनी बांधकामाला विरोध केल्याने ठेकेदाराला काम बंद करावे लागले. विभागीय आयुक्त विजयालक्ष्मी बिदरी यांनी सादर केलेल्या चौकशी अहवालाचा हवाला देत एमटीडीसीने गेल्या महिन्यात प्रकल्पाला स्थगिती दिली होती.

Gold Rate
28 July 2025
Gold 24 KT 98,500 /-
Gold 22 KT 91,600 /-
Silver/Kg 1,13,800/-
Platinum 44,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

एमटीडीसीने त्यांचे खाजगी ऑपरेटर गरुड अ‍ॅम्युझमेंट पार्क (नागपूर) प्रायव्हेट लिमिटेडला पुढील आदेश येईपर्यंत तात्काळ काम थांबवण्याचे निर्देश दिले आहेत. अंबाझरी उद्यानातील डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर स्मारक सांस्कृतिक केंद्राच्या पडझडीची पारदर्शक चौकशी करण्यासाठी राज्याच्या पर्यटन व सांस्कृतिक कार्य विभागाने १५ फेब्रुवारी रोजी विभागीय आयुक्तांना पत्र पाठवले होते. या आदेशानंतर विभागीय आयुक्तांनी सहा अधिकाऱ्यांची चौकशी समिती स्थापन केली. चौकशीचे निष्कर्ष 15 मे रोजी सरकारला सादर करण्यात आले. चौकशीत असे दिसून आले की, खाजगी ऑपरेटरने नमूद केल्यानुसार संरचना उद्ध्वस्त करण्यात आली .

दीडशेहून अधिक दिवस चाललेल्या कारवाईच्या मागणीसाठी डॉ.बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या अनुयायांनी मोठ्या संख्येने उद्यानासमोर ठिय्या आंदोलन केले. परिणामी, हे प्रकरण जिल्हा न्यायालयात गेले जेथे त्यांनी अंबाझरी पोलिसांना खाजगी ऑपरेटरविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्यास सांगितले.

या घडामोडीनंतर एमटीडीसीने पुढील आदेश येईपर्यंत कामाला स्थगिती दिली. 2019 पासून हे उद्यान कथितरित्या लोकांसाठी बंद आहे जेव्हा एमटीडीसीने कामांच्या अंमलबजावणीसाठी ते ऑपरेटरला दिले होते. नागरिकांच्या मागणीनुसार पहाटे 5 ते 9 या वेळेत उद्यान फक्त मॉर्निंग वॉकसाठी खुले ठेवण्यात आले आहे, परंतु छायाचित्रण किंवा व्हिडिओग्राफी करण्यास परवानगी नाही . तसेच इतर अटीही घालण्यात आल्या आहेत.

Advertisement
Advertisement