Published On : Fri, May 26th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात सायबर घोटाळेबाजांकडून नोकरी शोधणाऱ्या महिलेचे ५.१७ लाख रुपयांनी फसवणूक

Advertisement

नागपूर: नोकरीसाठी इच्छुक असलेल्या महिलेने तिच्या मेल आयडीवर मिळालेल्या लिंकवर क्लिक केल्यानंतर सायबर चोरटयांनी तिचे ५.१७ लाख रुपये लंपास केले.

पीडित राधा दीपक दुबे (२५, रा. वसंत नगर, जुना बाबुलखेडा) ही नोकरी शोधत होती आणि तिने shine.com वर बायोडाटा अपलोड केला. तिला ९९५८७४४५३१ या सेल नंबरवरून कॉल आला. कॉलरने दुबईस्थित कंपनीत जागा रिक्त असल्याचे सांगितले. त्यानंतर तिला तिचा फोटो आणि पॅन कार्ड पाठवण्यास सांगितले. त्यानंतर तिला तिच्या मेल आयडीवर एक लिंक मिळाली. नंतर महिलेला ऑनलाइन परीक्षेला बसण्यास सांगण्यात आले.

Gold Rate
17 June 2025
Gold 24 KT 99,000 /-
Gold 22 KT 92,100 /-
Silver/Kg 1,07,300/-
Platinum 44,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

ती परीक्षेला बसल्यानंतर तिला प्रोफाइल व्हेरिफिकेशनसाठी १५०० रुपये पाठवण्यास सांगण्यात आले. त्यानुसार तिने तिच्या बँक खात्यातून रक्कम ट्रान्सफर केली. तिची बँक डिटेल्स मिळवल्यानंतर, फसवणूक करणाऱ्यांनी १३ ते २२ मे दरम्यान ५.१७ लाख रुपये लुटले.

पीडितेच्या तक्रारीनंतर, सायबर पोलिसांनी भारतीय दंड संहितेच्या कलम 419, 420 नुसार, माहिती तंत्रज्ञान कायद्याच्या कलम 66(c), 66(d) नुसार गुन्हा नोंदवला आणि तपास सुरू केला.

Advertisement
Advertisement