पंढरपूर -शहरात आषाढी वारीच्या पार्श्वभूमीवर मोठा निर्णय घेण्यात आला आहे. यंदा आषाढी एकादशी निमित्त पंढरपूर शहर आणि परिसरात मांस विक्रीसाठी दहा दिवसांची बंदी घालण्यात येणार आहे. या निर्णयामुळे पंढरपूरमधील मांस विक्रेते दहा दिवसांसाठी आपली दुकाने बंद ठेवणार आहेत. यापूर्वी, आषाढी वारीदरम्यान मांस विक्रीवर फक्त तीन दिवसांची बंदी घालण्यात येत होती, पण यावर्षी हा कालावधी दहा दिवसांचा करण्यात आला आहे.
पालकमंत्री जयकुमार गोरे यांनी याबाबतची घोषणा केली आहे. त्यांच्यानुसार, आषाढी वारीच्या आधी सात दिवस आणि वारीनंतर तीन दिवस पंढरपूर शहर आणि पालखी मार्गावर मांस विक्रीला बंदी घालण्यात येईल. यामुळे आषाढी वारीसाठी पंढरपूरमध्ये येणाऱ्या वारकऱ्यांसाठी धार्मिक वातावरण अधिक पवित्र होईल, असा विश्वास व्यक्त केला आहे.
यापूर्वीची बंदी फक्त तीन दिवसांची होती, पण यावर्षी वारकऱ्यांच्या मागणीनुसार हा निर्णय मोठ्या प्रमाणावर घेतला गेला आहे. वारकऱ्यांनी या निर्णयाचं स्वागत केले असून, त्यांना हे वातावरण अधिक पवित्र आणि आध्यात्मिक वाटत आहे.
यापूर्वी मांस विक्रीच्या दुकानांबद्दल एक मोठा निर्णय घेण्याची चर्चा सुरू होती. भविष्यात पंढरपूर शहरात येणाऱ्या रस्त्यांवरील मांस विक्रीचे दुकाने कायमचे बंद करून, ठराविक ठिकाणीच मांस विक्री करण्याची परवानगी दिली जाईल, अशी माहिती पालकमंत्री जयकुमार गोरे यांनी दिली.
या निर्णयामुळे पंढरपूरच्या धार्मिक वातावरणात सुधारणा होईल, आणि वारकऱ्यांना अधिक पवित्र आणि आध्यात्मिक अनुभव मिळेल, अशी आशा व्यक्त केली जात आहे.