Published On : Tue, Jun 18th, 2024
By Nagpur Today Nagpur News

शेअर बाजाराने उच्चांक गाठला;सेन्सेक्स ७७ हजार पार, निफ्टीतही तेजी

Advertisement

नागपूर : शेअर बाजारात आज मंगळवारी तेजी पाहायला मिळाली.बाजार उघडताच सेन्सेक्सने उच्चांक गाठला असून यात ३३४.०३ अंकाची वाढ पाहायला मिळाली. एकंदरीत पाहाता सेन्सेक्स निर्देशांकाने ७७,२३५.३१ टप्पा गाठला. तर निफ्टीमध्ये १०८.२५ अंकाची वाढ पाहायला मिळाली. ज्यामुळे निफ्टी निर्देशांक पहिल्यांदाच २३,५७३ वर पोहोचला.

‘या’ कंपन्यांच्या शेअरमध्ये मोठी तेजी-
सेन्सेक्समधील टेक महिंद्रा, इन्फोसिस, भारती एअरटेल, हिंदुस्तान युनिलिव्हर, विप्रो, टायटन, महिंद्रा अँड महिंद्रा या कंपन्यांच्या शेअरमध्ये मोठी तेजी पाहायला मिळाली.

तर मारुती, कोटक महिंद्रा बँक, एचडीएफसी बँक आणि आयसीआयसीआय बँक या कंपन्यांच्या शेअर घसरल्याचे पाहायला मिळाले. तसेच फार्मा आणि हेल्थकेअर क्षेत्रातील कंपन्यांचे शेअर लाल रंगात दिसत होते. ऊर्जा क्षेत्रातील कंपन्यामध्येही ०.५ ट्कक्यांची वाढ दिसून आली. ओएनजीसी शेअरने १.२ टक्क्यांची वाढ झाली.

Advertisement
Advertisement
GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Follow Nagpur Today on Google
Add Nagpur Today to your Preferred Sources on Google to see our latest news more prominently in Search.