Published On : Mon, Feb 10th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरातील कुख्यात गुन्हेगार रोशन शेखला अटक,लग्नाचे आमिष दाखवून अनेक मुलींचे केले शोषण

Advertisement

Oplus_16908288

नागपूर : अनेक मुलींची फसवणूक करून त्यांचे शोषण करणाऱ्या कुख्यात गुन्हेगाराला पोलिसांनी अटक केली आहे. रोशन शेख असे अटक करण्यात आलेल्या आरोपीचे नाव आहे. रोशनवर लग्नाचे आमिष दाखवून अनेक मुलीवर बलात्कार केल्याचा आरोप आहे. सदर पोलिसांनी आरोपीविरुद्ध बलात्कार आणि अत्याचार कायद्याअंतर्गत गुन्हा दाखल केला. रोशनला अटक झाल्यापासून त्याचे गुन्हेगार साथीदार पीडितेला धमकावण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

आरोपीची गुन्हेगारी पार्श्वभूमी –
रोशन शेखवर आधीच बलात्कार, अपहरण आणि खंडणी असे अनेक गंभीर गुन्हे दाखल आहेत. मोक्का अंतर्गत दीर्घकाळ तुरुंगवास भोगल्यानंतर जामिनावर सुटका झाल्यानंतर तो पुन्हा गुन्हेगारीच्या जगात सक्रिय झाला.माहितीनुसार, एका खाजगी कंपनीत काम करणारी पीडित मुलगी सहा महिन्यांपूर्वी रोशनला भेटली. मुलीच्या म्हणण्यानुसार, रोशनने प्रेम आणि लग्नाच्या बहाण्याने तिला एका हॉटेलमध्ये बोलावले आणि जबरदस्तीने तिच्याशी शारीरिक संबंध प्रस्थापित केले. नंतर एका महिलेने पीडित मुलीला सांगितले की रोशनने यापूर्वीही अशाच प्रकारे अनेक महिलांना ब्लॅकमेल केले होते. हे ऐकून मुलीने त्याच्यापासून स्वतःला दूर केले.

पीडित मुलीला बदनामीची धमकी –
पीडित मुलीचे आक्षेपार्ह फोटो आणि व्हिडिओ काढून आरोपीने तिच्या मैत्रिणींना दाखवण्याची धमकी दिली. पोलिसांकडे तक्रार केल्याची सूचना मिळताच त्याने माफी मागून प्रकरण शांत करण्याचा प्रयत्न केला. पण त्यानंतरही तो मुलीला लग्नाचे खोटे आश्वासन देऊन वारंवार तिचे शोषण करत राहिला.

Gold Rate
21 April 2025
Gold 24 KT 96,700 /-
Gold 22 KT 89,900 /-
Silver / Kg 96,800 /-
Platinum 44,000 /-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

पीडितेला हे देखील कळले की रोशन आधीच दुसऱ्या मुलीचे शोषण करत होता. जेव्हा तिने पूर्णपणे संपर्क तोडला, तेव्हा आरोपीने तिला जबरदस्तीने एका हॉटेलमध्ये नेले आणि पुन्हा तिच्याशी शारीरिक संबंध ठेवले. जेव्हा तिने त्याच्याशी लग्न करण्यास नकार दिला तेव्हा त्याने मुलीला मारहाण केली आणि तिला जिवे मारण्याची आणि तिचे घर जाळून टाकण्याची धमकी दिली. अखेर पीडितेने धाडस केले आणि सदर पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली.

शहरात रोशनच्या गुंड टोळीची दहशत-
रोशन शेखचे अनेक गुन्हेगारी साथीदारही शहरात सक्रिय आहेत, ज्यांना मोक्का अंतर्गत जामिनावर सोडण्यात आले आहे. त्यांच्या दहशतीमुळे, अनेक पीडित महिला पोलिसांकडे जाण्यास घाबरतात. पोलीस आता या प्रकरणाचा सखोल तपास करत आहेत आणि इतर पीडितांनाही पुढे येण्याचे आवाहन केले जात आहे.

Advertisement
Advertisement