Published On : Wed, Jan 22nd, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात वीज चोरांना पकडण्यासाठी महावितरणची विशेष मोहीम; लष्करीबागेत २३ जणांवर कारवाई

Advertisement

नागपूर : राज्यातील वीज कंपन्यांसाठी वीज चोरी ही एक मोठी समस्या आहे. सर्व प्रयत्न करूनही अनेक ठिकाणी वीज चोरी करण्यात येते. नागपुरातही अनेक परिसरात वीज चोरी मोठ्या प्रमाणात होत आहे.

हे लक्षात घेऊन, महाराष्ट्र राज्य वीज वितरण कंपनी लिमिटेडने वीज चोरांना पकडण्यासाठी मोठी मोहीम सुरू केली आहे. यासोबतच, बुधवारी शहरातील लष्करीबाग परिसरातील एकता नगरमध्ये वीज चोरीचे २३ गुन्हे भरारी पथकाने पकडले. वीज चोरी करणाऱ्यांविरुद्ध पथकाने फौजदारी गुन्हे दाखल केले आहेत, तर त्यांना दंडासह दंड भरण्याचे आदेशही दिले आहेत.

Gold Rate
Apr 132026 - Time 10.30Hrs
Gold 24 KT ₹ 1,51,300 /-
Gold 22 KT ₹ 1,40,700 /-
Silver/Kg ₹ 2,40,600/-
Platinum ₹ 90,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

शहरातील लष्करीबाग उपकेंद्राअंतर्गत येणाऱ्या भागात मोठ्या प्रमाणात वीज वापरली जात होती. तर त्या तुलनेत वीज देयकाचे प्रमाण खूपच कमी होते. त्या पार्श्वभूमीवर, वीज विभागाने या भागात शोध मोहीम राबवली. याअंतर्गत बुधवारी भरारी पथकाने एकता नगर लाईनमधील घरांची तपासणी केली.

यादरम्यान २३ घरांमध्ये वीज चोरी झाल्याचे उघडकीस आले. पथकाने सर्व घरमालकांवर कारवाई केली आणि दंड ठोठावला. यासोबतच त्यांनी त्या सर्वांविरुद्ध फौजदारी खटला दाखल करणार असल्याचेही सांगितले.

GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Advertisement
Advertisement