Published On : Wed, Jul 19th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

नागपूर रेल्वे स्टेशनमध्ये महिला टीसीने प्रवाशाची पकडली कॉलर !

- तिकीट नसल्यामुळे दंडाची मागणी केली होती
Advertisement

नागपूर : रेल्वे प्रवाशाकडे तिकीट नसल्यास टीसी दंडाची मागणी करू शकते, परंतु त्याची कॉलर पकडे किंवा असभ्य वर्तन केले, हे कायद्याने चुकीचे आहे. परंतु नागपूर रेल्वे स्थानकाच्या प्लॅटफॉर्म क्रमांक एकवर असाच प्रकार घडल्याची माहिती समोर आली आहे.

माहितीनुसार. मंगळवारी दुपारी दोन प्रवासी नागपूर रेल्वे स्थानकावर पोहोचले. मुख्य गेटवर एक महिला टीसी प्रवाशांची तिकिटे तपासत होती. महिला टीसीने दोन्ही प्रवाशांकडून तिकीट मागितले असता एका प्रवाशाने सांगितले की, माझ्याकडे तिकीट नाही, तो फक्त तिकीट काढण्यासाठी आत आला आहे, कारण त्याला कुठेतरी जायचे आहे. हे ऐकून टीसी महिला भडकल्या. त्याने प्रवाशाला दंड भरण्यास सांगितले असता प्रवाशाने पैसे नसल्याचे सांगितले.

Gold Rate
10 july 2025
Gold 24 KT 97,000 /-
Gold 22 KT 90,200 /-
Silver/Kg 1,07,900/-
Platinum 44,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

त्यानंतर, टीसीने त्या प्रवाशाची कॉलर धरून गैरवर्तन केले, त्यानंतर त्यांच्यावर दंडही ठोठावले.
मध्य रेल्वे नागपूर विभागाचे वरिष्ठ डीसीएम आशुतोष श्रीवास्तव यांनी या प्रकरणावर प्रतिक्रिया दिली. तिकीट नसलेल्या प्रवाशांकडे तिकीट मागितले पाहिजे, पण असभ्य वर्तन करता येणार नाही. असे कोणी केले असल्यास तक्रारीच्या आधारे कारवाई केली जाईल, असे ते म्हणाले.

Advertisement
Advertisement