Published On : Thu, Nov 13th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

नागपूर गुन्हे शाखेची मोठी कामगिरी; १२ वाहनचोरी प्रकरणांचा छडा, १३ दुचाकींसह ६.५ लाखांचा माल जप्त!

Advertisement

नागपूर : शहरातील वाहनचोरांच्या मुसक्या आवळण्यात नागपूर पोलिसांच्या गुन्हे शाखेच्या अँटी-व्हेईकल थेफ्ट स्क्वॉडला मोठे यश मिळाले आहे. पथकाने १२ वाहनचोरी प्रकरणांचा उलगडा करत तब्बल १३ चोरीच्या दुचाकी (मोटरसायकल व अ‍ॅक्टिव्हा) जप्त केल्या असून, त्यांची एकूण किंमत सुमारे ६.५ लाख रुपये इतकी आहे. या प्रकरणात ३५ वर्षीय एका आरोपीला अटक करण्यात आली असून त्याचे दोन साथीदार त्यापैकी एक अल्पवयीन फरार आहेत.

ही कारवाई शिवनकर नगर येथील रहिवासी रमेश डोनारकर (५६) यांच्या फिर्यादीवरून सुरू झाली. त्यांनी ७ ऑक्टोबर रोजी वर्धमान नगर येथील धानसन्स लॉनसमोर आपली होंडा अ‍ॅक्टिव्हा (एमएच ४९ एएन ५५८७) पार्क केली होती. काही वेळानंतर परतल्यावर वाहन गायब असल्याचे लक्षात आले. यावरून लकडगंज पोलिसांनी कलम ३७९ अंतर्गत गुन्हा नोंदवला.

Gold Rate
31 dec 2025
Gold 24 KT ₹ 1,34,100/-
Gold 22 KT ₹ 1,24,700 /-
Silver/Kg ₹ 2,38,000/-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

दरम्यान, १२ नोव्हेंबर रोजी वाहन चोरी प्रतिबंधक पथकाने नियमित तपासणीदरम्यान संशयित रिषभ श्याम असोपा (वय ३५, शांती पॅलेस, लकडगंज) याला दिघोरीतील एका ओयो हॉटेलजवळ ताब्यात घेतले. चौकशीत त्याने आपल्या साथीदार ऋतिक श्यामसुंदर असोपा व एका अल्पवयीनासोबत ही चोरी केल्याची कबुली दिली. पुढील चौकशीत या टोळीने शहरातील विविध ठिकाणी एकूण १२ वाहनचोरी केल्याचे उघड झाले.

ही प्रकरणे लकडगंज (२), तहसील (२), धंतोली (२), तसेच सीताबर्डी, कलमणा, बजाज नगर, नंदनवन, इमामवाडा आणि जरीपटका पोलीस ठाण्यांच्या हद्दीत नोंदवलेली होती. पोलिसांनी एकूण १३ दुचाकी (१२ मोटरसायकल आणि १ अ‍ॅक्टिव्हा) हस्तगत केल्या आहेत. जप्त वाहन आणि आरोपीला पुढील कारवाईसाठी लकडगंज पोलिसांच्या ताब्यात देण्यात आले आहे.

फरार साथीदारांच्या शोधासाठी पोलिसांचे पथक रवाना झाले असून त्यांचा शोध सुरू आहे.

ही संपूर्ण कारवाई अतिरिक्त पोलिस आयुक्त (गुन्हे) वसंत परदेशी, उपायुक्त (डिटेक्शन) राहुल माकणीकर आणि सहाय्यक पोलिस आयुक्त (गुन्हे शाखा) अभिजित पाटील यांच्या मार्गदर्शनाखाली करण्यात आली. पथकात पोलीस निरीक्षक सुधीर बोरकुटे, पीएसआय विवेक झिंगरे, एपीआय दीपक रिठे, पोलीस हवालदार विलास कोकाटे, शंभूसिंह किरार, सचिन बडिये, पंकज हेडावू, किशोर सोमकुंवर, अजय शुक्ला, राहुल कुशरमे, विवेक कावडकर आणि अभय धोणे यांचा समावेश होता.

GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Advertisement
Advertisement