Published On : Thu, Jun 15th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

नागपूरचे प्रख्यात मधुमेहतज्ज्ञ डॉ शरद पेंडसे यांचे निधन

Advertisement

नागपूर : शहरातील प्रसिद्ध मधुमेहतज्ज्ञ डॉ.शरद पेंडसे यांचे बुधवारी सकाळी त्यांच्या धंतोली येथील राहत्या घरी निधन झाले. ते ६९ वर्षांचे होते. त्यांच्या निधनावर पत्नी स्वाती, मुलगी आर्किटेक्ट गुंजन धीमान, मुलगा डॉ. संकेत पेंडसे आणि अनेक नातेवाईक शोक व्यक्त करत आहेत.

डॉक्टर पेंडसे यांना त्यांच्या वडिलांकडून वैद्यकीय कौशल्याचा वारसा मिळाला होता. डॉ शरद पेंडसे यांनी अनेक पुस्तके लिहिली आणि मधुमेहासाठी काम करणाऱ्या ड्रीम ट्रस्टचे ते संस्थापक होते. मधुमेही रुग्णांसाठी त्यांचे कार्य आंतरराष्ट्रीय स्तरावर ओळखले गेले. ते राष्ट्रीय मधुमेही फूट उत्कृष्टता पुरस्काराचे मानकरी होते. स्थानिक, राज्य आणि राष्ट्रीय स्तरावर त्यांनी अनेक जबाबदाऱ्या सांभाळल्या होत्या.

Gold Rate
15 May 2025
Gold 24 KT 92,100/-
Gold 22 KT 85,700/-
Silver/Kg 94,800/-
Platinum 44,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

ते रिसर्च सोसायटी फॉर द स्टडी ऑफ डायबिटीज इन इंडियाचे माजी अध्यक्ष होते. त्यांनी डायबेटिक असोसिएशन ऑफ इंडियाज नागपूर चॅप्टरचे अध्यक्ष म्हणून काम केले. त्यांची डायबेटिक फूट प्रतिबंधक आंतरराष्ट्रीय कार्यगटाचे सदस्य म्हणून निवड झाली. त्यांच्या नावावर अनेक पुरस्कार आहेत.

Advertisement
Advertisement
Advertisement