Published On : Wed, Nov 12th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

हायकोर्टकडून माजी हुडकेश्वर पोलिस निरीक्षकास अवमान नोटीस

Advertisement

नागपूर : आर्थिक फसवणुकीच्या तपासात न्यायालयीन आदेशाचे पालन न केल्याच्या आरोपावरून बॉम्बे हायकोर्टाच्या नागपूर खंडपीठाने माजी पोलिस निरीक्षक ज्ञानेश्वर भेडोडकर (हुडकेश्वर पोलीस ठाणे) यांना अवमानाची नोटीस बजावली आहे.

ही याचिका नागपूरच्या वास्तुविशारद सागर रविंद्र चिंतकटलावर यांनी दाखल केली असून, अधिवक्ता लक्ष्मीकांत जायस्वाल यांच्या मार्फत सादर करण्यात आली आहे. अवमान याचिका क्र. १९४/२०२५ या प्रकरणावर न्यायमूर्ती अनिल एल. पंसारे आणि न्यायमूर्ती राज डी. वकोडे यांच्या खंडपीठाने ११ नोव्हेंबर रोजी सुनावणी घेतली.

Gold Rate
17 Jan 2026
Gold 24 KT ₹ 1,42,600/-
Gold 22 KT ₹ 1,32,600 /-
Silver/Kg ₹ 2,83,500/-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

याचिकेत असा आरोप करण्यात आला आहे की, १३ ऑगस्ट २०२४ रोजीच्या आदेशानुसार न्यायालयाने क्रिमिनल रिट याचिका क्र. २९०/२०२२ मध्ये पोलिसांना संबंधित आर्थिक फसवणुकीच्या प्रकरणात पुढील तपास करण्याचे व तीन महिन्यांत आवश्यक कार्यवाही करण्याचे निर्देश दिले होते. मात्र, न्यायालयीन आदेश असूनही तपासात काहीही प्रगती झालेली नाही, असे याचिकाकर्त्याने नमूद केले आहे.

या पार्श्वभूमीवर खंडपीठाने राज्य सरकार व तपास यंत्रणेला नोटीस बजावत २५ नोव्हेंबर २०२५ पर्यंत प्रत्युत्तर सादर करण्याचे आदेश दिले आहेत.

सदर प्रकरण क्र. ६९/२०२२ हे भारतीय दंड संहितेच्या कलम ४२०, ४२५, ४६७ आणि ४७१ अंतर्गत नोंदवण्यात आले असून, आरोपी निलेश तळे आणि त्याची फर्म मंदस नेक्स्ट फायनान्शिअल सर्व्हिसेस यांनी आकर्षक गुंतवणूक योजनांच्या नावाखाली नागरिकांकडून पैसे उकळल्याचा आरोप आहे. तसेच या प्रकरणात महाराष्ट्र ठेवीदारांच्या हिताचे संरक्षण अधिनियम १९९९ (एमपीआयडी कायदा) लागू करण्याची मागणीही याचिकेत करण्यात आली आहे.

या घडामोडीवर प्रतिक्रिया देताना अधिवक्ता लक्ष्मीकांत जायस्वाल म्हणाले, “तपास यंत्रणांनी न्यायालयीन आदेशांचे पालन न केल्यास जबाबदारी निश्चित होते आणि आर्थिक फसवणुकीतील पीडितांच्या हक्कांचे रक्षण करण्यासाठी हा आदेश महत्त्वाचा टप्पा ठरतो.

GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Advertisement
Advertisement