Published On : Sat, Aug 10th, 2024
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात पार्किंगमध्ये अल्पवयीन मुलीवर बलात्कार करणाऱ्या वॉचमनला ५ वर्षांची शिक्षा

नागपूर: नागपुरातील अतिरिक्त सत्र न्यायाधीश एच सी शेंडे यांनी शुक्रवारी 58 वर्षीय महेश गोपाळप्रसाद रहांगडाले याला नऊ वर्षांच्या मुलीवर लैंगिक अत्याचार केल्याप्रकरणी दोषी आढळल्याने पाच वर्षांच्या सक्तमजुरीची (आरआय) शिक्षा सुनावली. त्यांची पत्नी, माहेश्वरी रहांगडाले (57) हिलाही गुन्हेगारी धमकी आणि घटनेची पोलिसांना तक्रार न दिल्याबद्दल दोन वर्षांची RI शिक्षा सुनावण्यात आली.

ही घटना लकडगंज परिसरातील एका निवासी संकुलाच्या पार्किंग परिसरात घडली असून रहांगडाले हे चौकीदार म्हणून कामाला होते. हे प्रकरण गेल्या वर्षी एप्रिल महिन्याचे आहे जेव्हा गायत्री टॉवर्स, वर्धमान नगर येथे ‘चौकीदार’ म्हणून काम करणाऱ्या महेश रहांगडाले याने त्याच इमारतीत राहणाऱ्या तरुणीवर अत्याचार केला. पीडितेने नंतर घडलेला प्रकार माहेश्वरीला सांगितला आणि तिने ही घटना कोणाला सांगितल्यास गंभीर परिणाम भोगावे लागतील अशी धमकी दिली.

Gold Rate
26 Sept 2025
Gold 24 KT ₹ 1,14,400 /-
Gold 22 KT ₹ 1,06,400 /-
Silver/Kg ₹ 1,38,100/-
Platinum ₹ 49,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

धमकी देऊनही पीडितेने तिच्या आईला याची माहिती दिली, त्यांनी तातडीने लकडगंज पोलिसांकडे तक्रार दाखल केली. पीडितेच्या 42 वर्षीय आईच्या तक्रारीच्या आधारे, महेश आणि माहेश्वरी रहांगडाले यांच्याविरुद्ध भारतीय दंड संहिता (IPC) आणि लैंगिक गुन्ह्यांपासून मुलांचे संरक्षण (POCSO) कायद्याच्या अनेक कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला. महेशला गेल्या वर्षी 16 एप्रिल रोजी अटक करण्यात आली होती, तर महेश्वरीला 10 मे 2023 रोजी ताब्यात घेण्यात आले होते.

पोलिस उपनिरीक्षक किरण कुरसुंगे यांनी तपासाचे नेतृत्व केले, परिणामी या जोडप्याविरुद्ध आरोपपत्र दाखल करण्यात आले.राज्यातर्फे अतिरिक्त सरकारी वकील ॲड रश्मी खापर्डे यांनी तर बचाव पक्षाचे वकील म्हणून ॲड गौरव गौर यांनी काम पाहिले.

Advertisement
Advertisement