Published On : Thu, Jun 15th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

लॉजिस्टिक कंपनीत 3.11 कोटींचा गंडा घातला !

Advertisement

नागपूर : लॉजिस्टिक कंपनीचे कर्मचारी असलेल्या भावांनी मालकाकडून 3.11 कोटी रुपये उकळत त्यांची फसवणूक केली आहे. याप्रकरणी आर्थिक शाखा पोलिसांनी फसवणुकीचा गुन्हा दाखल करून एका आरोपीला अटक केली आहे. आरोपी मोहम्मद फरान उस्मान मलिक (समाजभूषण सोसायटी, जाफर नगर) आणि भाऊ मोहं. आरिफ उस्मान मलिक हा फरार आहे.

राजनगरचे रहिवासी अमीन अजीज खरवा आणि त्यांचा मुलगा खारव्याच्या वाडीत प्राइम लॉजिस्टिक कंपनी चालवतात. ही कंपनी हिंदुस्तान युनिलिव्हर लि. (एचयूएल). प्राइम लॉजिस्टिक HUL ची FMCG उत्पादने बनवते. आरोपी मलिक बंधू प्राइम लॉजिस्टिकमध्ये काम करतात. त्यांनी प्राईम लॉजिस्टिक कंपनी अमीर खरवा या कंपनीची बनावट कागदपत्रे तयार केली. स्वारवाच्या कंपनीच्या नावासारखी बनावट फर्म तयार केली. प्राइम लॉजिस्टिक आणि खारव्याच्या आणखी एका कंपनीची रक्कम बनावट फर्मकडे हस्तांतरित केली. खारवा यांच्या कंपनीत 130 ते 140 कर्मचारी काम करतात.

Gold Rate
27 Jan 2026
Gold 24 KT ₹ 1,60,100/-
Gold 22 KT ₹ 1,48,900 /-
Silver/Kg ₹ 3,43,900 /-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

मलिक बंधूंनी कर्मचाऱ्यांच्या पीएफ आणि ईएसआयसीची रक्कमही बनावट फर्ममध्ये हस्तांतरित केली. हस्तांतरण करून 7 कोटी 73 लाख 27 हजार 496 रुपयांचा गंडा घातला. 2013 ते 2022 या काळात मलिक बंधूंनी हा घोटाळा केल्याची माहिती आहे.

जून 2022 मध्ये खारवा याला घोटाळ्याची माहिती मिळाली. त्यांनी मलिक बंधूंकडे चौकशी केली, मलिक बंधूंनी पैसे परत करण्याचे आश्वासन दिले. तो धनादेश खारवा यांना दिला आरटीजीएसद्वारे ४ कोटी ६२ लाख ४० हजार ७६१ रुपये परत केले.

स्वारवा यांच्याकडे मलिक बंधूंचे 3 कोटी 10 लाख 86 हजार 735 रुपये थकीत होते. ही रक्कम परत करण्यास मलिक बंधूंनी टाळाटाळ सुरू केली. याप्रकरणी खरवा यांनी आर्थिक शाखेत तक्रार केली. आर्थिक शाखेचे डीसीपी अर्चित यांनी तपास केल्यानंतर चांडक यांच्या मार्गदर्शनाखाली वाडी पोलिस ठाण्यात फसवणुकीचा गुन्हा दाखल केला. फरान मलिकला अटक करण्यात आली. त्याला पाच दिवसांसाठी ताब्यात घेण्यात आले आहे.

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार HUL खारवा यांच्या कंपनीच्या तक्रारीवरून आणि फरान मलिकच्या विरुद्ध मुंबईच्या आर्थिक शाखेने ३० कोटी रुपयाच्या फसवणुकीचा गुन्हा दाखल केला आहे. आर्थिक शाखेचे डीसीपी अर्चित चांडक यांच्या मार्गदर्शनाखाली आर्थिक शाखा या प्रकरणाचा तपास करत आहे.

GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Advertisement
Advertisement