Published On : Fri, Sep 8th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

Video: नागपुरात यंदा पर्यावरणपूरक गणेशोत्सव होणार थाटात साजरा, इको फ्रेंडली गणेशमूर्तींची मागणी !

Advertisement

नागपूर: यंदा शहर व जिल्ह्यामध्ये पर्यावरणपूरक गणेशोत्सव साजरा करण्यात येणार आहे.या अनुषंगाने शहरातील पाचपावली आणि चीतरओळी भागात इको फ्रेंडली गणेशमूर्ती जास्तीत जास्त संख्येने बनविण्यासाठी कारागीर कामाला लागले आहे.

नागपुरात गणेशोत्सव साजरा करण्याच्या पार्श्वभूमीवर पोलीस आयुक्तालय, महानगरपालिका आणि जिल्हाधिकारी कार्यालयाने संयुक्तरित्या येथील कविवर्य सुरेश भट सभागृहात गणेशमंडळ आणि स्वयंसेवी संस्थांची बैठक आयोजित केली होती. यावेळी ही माहिती देण्यात आली व सूचना करण्यात आल्या. पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार, मनपा आयुक्त तथा प्रशासक डॉ. अभिजित चौधरी, जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर आणि मनपाच्या अतिरिक्त आयुक्त आचल गोयल यांनी यावेळी उपस्थितांना मार्गदर्शन केले. सह पोलीस आयुक्त अश्वती दोरजे यांच्यासह पोलीस, मनपा व जिल्हा प्रशासनाचे वरिष्ठ अधिकारी उपस्थित होते.पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार यांनी गणेशोत्सवा दरम्यान वाहतुकीला अडथळा निर्माण न होता कायदा व सुव्यवस्था जपण्यासाठी सहकार्याचे आवाहन केले. गणेश मंडळांनी वर्गणीसाठी नागरिकांना जबरदस्ती करु नये, पावसाची स्थिती पाहता गणेश मंडळांनी शॉर्ट सर्कीट होणार नाही याची दक्षता घ्यावी, सीसीटिव्ही लावावेत,आपत्तीजनक देखावे उभारु नये आदी सूचना दिल्या. ‘गणेश विसर्जन’ आणि ‘ईद’ उत्सव हे २८ सप्टेंबर रोजी साजरे होणार आहेत, हे लक्षात घेता सामाजिक सौहार्द राखण्याचे आवाहनही नागरिकांना करण्यात आले होते.

Gold Rate
July 02 ,2026 - Time 10.30Hrs
Gold 24 KT ₹ 1 43,100 /-
Gold 22 KT ₹ 1,32,800 /-
Silver/Kg ₹ 2,30,500/-
Platinum ₹ 88,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

गणेशमूर्तीच्या उंचीवर यंदा कोणतेही बंधन नाही –

नागपूर महानगरपालिकेने ( NMC) यंदा गणेशमूर्तीच्या उंचीवर लावलेली बंधने हटवली आहे. गणेशोत्सवापूर्वी मूर्ती बनवणाऱ्या कारागिरांसाठी ही आनंदाची बातमी आहे.गेल्या वर्षी गणेशमूर्ती घरोघरी आणि सार्वजनिक ठिकाणी लावण्यासाठी महापालिकेने अनुक्रमे २ फूट आणि ४ फूट उंचीची मर्यादा घातली होती. तथापि, पर्यावरणाचा समतोल राखण्यासाठी आणि जलस्रोतांच्या सुरक्षेबाबत गंभीर असलेल्या नागरी संस्थेने सणासुदीच्या काळात प्लास्टर ऑफ पॅरिस (PoP) च्या मूर्तीच्या निर्मिती आणि विक्रीवर बंदी कायम ठेवली आहे.

Advertisement

Advertisement
आमगांव में घरों में घुसा बारिश का पानी #maharashtranews #barish #mansoon #nuksan

आमगांव में घरों में घुसा बारिश का पानी #maharashtranews #barish #mansoon #nuksan

सीबीजी गैस पर वाहन चालकों का विरोध #maharashtranews #andolan #cnggas #wardhanews #newsupdate

सीबीजी गैस पर वाहन चालकों का विरोध #maharashtranews #andolan #cnggas #wardhanews #newsupdate

नागपुर में अवैध हथियार के साथ आरोपी गिरफ्तार #nagpurnews #crimenews #avaidh #newsupdate #latestnews

नागपुर में अवैध हथियार के साथ आरोपी गिरफ्तार #nagpurnews #crimenews #avaidh #newsupdate...

How AI is Transforming Policing | IPS Harssh Poddar Exclusive Interview | Nagpur Today Spotlight

How AI is Transforming Policing | IPS Harssh Poddar Exclusive Interview |...

कशेडी घाट में भारी भूस्खलन, यातायात बंद ...#newsupdate #latestnews #maharashtranews #maharashtra

कशेडी घाट में भारी भूस्खलन, यातायात बंद ...#newsupdate #latestnews #maharashtranews #maharashtra

सुप्रिया सुळे ने सरकार पर साधा निशाना #maharashtranews #politicsnews #supriyasule #newsupdate #news

सुप्रिया सुळे ने सरकार पर साधा निशाना #maharashtranews #politicsnews #supriyasule #newsupdate #news

GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges