Published On : Wed, Oct 2nd, 2024
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात बिल्डरला 15 लाखांची खंडणी मागणाऱ्या दोन पोलीसांना अटक

Advertisement


नागपूर: गेल्या काही दिवसांपासून नागपूर पोलीस विभाग वादाच्या भोवऱ्यात सापडला आहेत. नागपूर पोलिसांनी त्यांच्या दोन साथीदारांसह मुंबईतील एका बिल्डरकडे 15 लाख रुपयांची खंडणी मागितली. या प्रकरणी फिर्यादीच्या तक्रारीवरून पोलिसांनी चार आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल करून दोन्ही पोलिसांना अटक केली आहे. अन्य दोघे अद्याप फरार असून पोलीस त्यांचा शोध घेत आहेत.

गौरव पुरुषोत्तम पार्ले, राजेश उत्तमराव हिवराळे, आकाश राजू ग्वालवंशी आणि विक्रांत अशी आरोपींची नावे आहेत. आरोपी गौरव पार्ले आणि राजेश हिवराळे हे शहरातील बजाजनगर पोलिस ठाण्यात बिटमार्शल म्हणून कार्यरत आहेत. पोलिसांकडून खंडणी मागितल्याची घटना उघडकीस येताच पोलिस विभागात खळबळ उडाली आहे.

माहितनुसार, तक्रारदार अजय वाघमारे हे नवी मुंबई येथील रहिवासी असून व्यवसायाने बांधकाम व्यावसायिक आहेत. हुडकेश्वर परिसरातील मित्र दिलीप निखारे याच्यासोबत ते कारमधून सभेच्या ठिकाणी जात होते. त्याचवेळी त्यांच्या कारसमोर एक इनोव्हा कार थांबली आणि त्यातील एक तरुण अजय यांच्या कारजवळ आला.त्यांना सांगितले की आमचे साहेब कारमध्ये बसले आहेत आणि तुमच्याशी बोलायचे आहे. अजय गाडीतून खाली उतरला आणि आरोपीच्या इनोव्हा कारजवळ गाडीत बसला. या गाडीत आरोपी पोलीस कर्मचारी गौरव परळे, राजेश हिवराळे व आकाश गवळवंशी व विक्रांत नावाचे चार जण बसले होते. अजयला गाडीत बसवताच आरोपीने त्याच्याकडील मोबाईल फोन आणि पर्स काढून घेतली आणि तुझ्याविरुद्ध २० कोटी रुपयांची तक्रार दाखल करण्यात आली असून यापासून वाचण्यासाठी तुला १५ लाख रुपये द्यावे लागतील, असे सांगितले. मात्र, आरोपींनी त्याला धमकी देऊन सोडून दिले.

Gold Rate
17 Jan 2026
Gold 24 KT ₹ 1,42,600/-
Gold 22 KT ₹ 1,32,600 /-
Silver/Kg ₹ 2,83,500/-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

यानंतर अजयने हुडकेश्वर पोलीस ठाणे गाठून तक्रार दाखल केली. प्रकरणाचे गांभीर्य पाहून पोलिसांनी तत्काळ कारवाई करत पोलीस कर्मचारी गौरव आणि राजेश यांना अटक केली.तसेच त्यांच्या दोन साथीदारांचा शोध घेत आहे. हे दोन्ही पोलीस कर्मचारी बजाज नगर पोलीस ठाण्यात बीट मार्शल म्हणून कार्यरत आहेत.
याप्रकरणी नागपूरचे पोलीस आयुक्त रवींद्र सिंगल कोणते कठोर पाऊले उचलणार याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.

GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Advertisement
Advertisement