Published On : Thu, Apr 20th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरातील गोरेवाडा प्राणीसंग्रहालयात दोन मादी बिबट्यांनी 4 बछड्यांना दिला जन्म !

Advertisement

नागपूर : बाळासाहेब ठाकरे गोरेवाडा आंतरराष्ट्रीय प्राणीसंग्रहालयातून वन्यजीव प्रेमींसाठी आनंदाची बातमी समोर आली आहे. दोन निवासी बिबट्या – ‘चिंकी’ आणि ‘रुची’ – यांनी गेल्या दोन दिवसांत चार पिल्लांना जन्म दिल्याची माहिती समोर आली आहे. प्राणिसंग्रहालयाचे संचालक शतानिक भागवत म्हणाले, “प्राणीसंग्रहालयासाठी अशा प्रकारची ही पहिलीच घटना आहे. आम्ही चारही पिल्ले आणि दोन्ही बिबट्याच्या आरोग्यावर लक्ष ठेवून आहोत. तिन्ही शावकांना ‘रुची’ ने स्वीकारले असून त्यांची प्राकृती ठणठणीत आहे.

प्राणीसंग्रहालयातील पशुवैद्यकीय डॉक्टर ‘चिंकीच्या’ एका शावकाला कृत्रिम आहार देत आहेत आणि आम्ही बिबट्याची विशेष काळजी घेत आहोत कारण अशक्तपणामुळे पिल्लू खाण्यास सक्षम नाही.

Gold Rate
Thursday 13 March 2025
Gold 24 KT 87,100 /-
Gold 22 KT 81,000 /-
Silver / Kg 99,100 /-
Platinum 44,000 /-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

गेल्या काही दिवसांपासून शतानिक भागवत, मयूर पावशे, पशुवैद्यकीय डॉक्टर दीपक सावंत, सारिका खोत; सुजित कोलंगथ, पशुवैद्यकीय डॉक्टर डॉ. संतोष पायघन, राम नान्हे, निलेश चिंतनवार आणि शैलेश गवळी हे गरोदर बिबट्यांवर लक्ष ठेवून होते.विकास गुप्ता, व्यवस्थापकीय संचालक, फॉरेस्ट डेव्हलपमेंट कॉर्पोरेशन ऑफ महाराष्ट्र (FDCM) यांनी वन्यजीव बचाव आणि उपचार केंद्र (WRTC) च्या वन्यजीव पशुवैद्यकांच्या टीमचे प्राण्यांची यशस्वी प्रसूती आणि उपचार केल्याबद्दल अभिनंदन केले.

Advertisement
Advertisement