Published On : Sun, Mar 2nd, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

…तर थेट बडतर्फ केले जाईल; ड्रग्ज प्रकरणात मुख्यमंत्री फडणवीस यांचा पोलिस अधिकाऱ्यांना इशारा

Advertisement

ठाणे : महाराष्ट्रात ड्रग्जच्या घटनांमध्ये सातत्याने वाढ होत आहे. राज्यात दररोज ड्रग्ज जप्त केले जाते. ज्यामध्ये अनेक हाय प्रोफाइल लोकांचाही समावेश आहे. हे लक्षात घेऊन मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी एक मोठी घोषणा केली आहे. मुख्यमंत्र्यांनी राज्य पोलिस विभागाला इशारा देताना म्हटले की,जर कोणत्याही दर्जाचा पोलिस अधिकारी ड्रग्ज प्रकरणात सहभागी आढळला तर त्याला निलंबित केले जाणार नाही तर थेट बडतर्फ केले जाईल.

ठाण्यात शनिवारी महाराष्ट्र पोलिस परिषद झाली. विविध विषयांवर चर्चा झाली. ही माहिती देताना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, देशात नव्याने बनवलेल्या तीन कायद्यांच्या अंमलबजावणीचे सादरीकरण परिषदेत करण्यात आले. हे सादरीकरण सायबर प्लॅटफॉर्मवर आयोजित करण्यात आले होते.

Gold Rate
Wednesday 19 March 2025
Gold 24 KT 88,900 /-
Gold 22 KT 82,700 /-
Silver / Kg 101,100 /-
Platinum 44,000 /-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

महिलांवरील हिंसाचार रोखण्यासाठी, न्यायालयात वेळेवर आरोपपत्र सादर करण्याची प्रक्रिया जलद करण्यावर चर्चा झाली.त्यांनी ड्रग्जविरुद्ध कडक कारवाई करण्याचे निर्देश दिले. व्यसनाधीन औषधांबाबत शून्य सहनशीलता धोरण स्वीकारले जाईल.

या प्रकरणात दोषी आढळणाऱ्या कोणत्याही पोलीस अधिकारी किंवा कोणत्याही दर्जाच्या अधिकाऱ्यावर कठोर कारवाई करण्यात येईल.

Advertisement
Advertisement