Published On : Wed, Mar 6th, 2024
By Nagpur Today Nagpur News

महायुतीचा जागावाटपाचा फॉर्म्युला ठरला;भाजप 32,अजित पवार गट ३ तर शिंदे गट 10 जागांवर निवडणूक लढणार !

Advertisement

मुंबई : महाराष्ट्रात लोकसभा निवडणुकीपूर्वी महायुतीमधील जागावाटपाचा तिढा सुटला आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, भाजप महाराष्ट्रातील 48 पैकी 32 जागांवर निवडणूक लढवू शकते. उर्वरित जागांपैकी 10 जागा शिवसेनेला (शिंदे गट) देण्यात येणार आहेत. त्याचवेळी राष्ट्रवादीच्या (अजित पवार गटाच्या) खात्यात दोन ते तीन जागा येऊ शकतात. अजित पवार गटाला बारामती, रायगड, शिरूर किंवा मावळमधून 2 किंवा 3 जागा मिळण्याची शक्यता आहे. त्याचवेळी उर्वरित 4 जागांवर फक्त शिवसेना आणि राष्ट्रवादीचे उमेदवार निवडणूक लढवण्याची शक्यता आहे.

अमित शहांची जागावाटपासंदर्भात बैठक –
वास्तविक गृहमंत्री अमित शहा यांनी मंगळवारी रात्री उशिरा सह्याद्री अतिथीगृहावर देवेंद्र फडणवीस, अजित पवार आणि एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत बैठक घेतली. या बैठकीतच जागावाटपाच्या सर्व बाबींवर अंतिम निर्णय घेण्यात आल्याचे सांगण्यात येत आहे. सर्वप्रथम अमित शहांनी देवेंद्र फडणवीस आणि अजित पवार यांची भेट घेतली. ही बैठक सुमारे अर्धा तास चालली. यानंतर दोन्ही नेते सह्याद्री अतिथीगृहातून निघून गेले.

Gold Rate
Aug 27 ,2026 - Time 10.30Hrs
Gold 24 KT ₹ 1 60,000 /-
Gold 22 KT ₹ 1,48,500 /-
Silver/Kg ₹ 2,41,500/-
Platinum ₹ 88,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

मुख्यमंत्री शिंदे यांच्याशी ४५ मिनिटे चर्चा-
फडणवीस आणि अजित पवार निघून गेल्यानंतर अमित शहा यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि भाजपचे मुंबई अध्यक्ष आशिष शेलार यांच्याशी सुमारे ४५ मिनिटे चर्चा केली. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या दोन्ही बैठकीत बहुतांश जागांवर सहमती झाली आहे. सीएम शिंदे आणि अजित गटाला त्यांच्या विजयी क्षमतेच्या जोरावरच जागा मिळणार हे निश्चित झाले आहे. त्यांना काही जागांची अदलाबदल करावी लागेल आणि गरज पडल्यास त्यांच्या उमेदवाराला कमळ चिन्हावरही निवडणूक लढवावी लागेल.

महायुतीत बैठकांचा धडाका सुरूच-
पुन्हा एकदा मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री अजित पवार सह्याद्री अतिथीगृहावर पोहोचल्याचे सांगण्यात येत आहे. पुन्हा एकदा ते गृहमंत्री अमित शहा यांची भेट घेणार आहेत. रात्री उशिरा अमित शहा यांनी दोन्ही नेत्यांना जागांची मागणी करताना आक्रमक न होण्याचा सल्ला दिला. गोष्टी तार्किक ठेवा. गेल्या २४ तासांतील ही दुसरी बैठक आहे.

Advertisement

2019 च्या निवडणुकीचा निकाल काय लागला?
यापूर्वी 2019 मध्ये झालेल्या लोकसभा निवडणुकीत भाजपने 25 जागांवर तर शिवसेनेने 23 जागांवर उमेदवार उभे केले होते. या निवडणुकीत भाजपने 23 तर शिवसेनेने 18 जागा जिंकल्या होत्या. मात्र, शिवसेनेत फूट पडल्यानंतर शिंदे यांच्याकडे आता केवळ 13 खासदार आहेत.

Advertisement
GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges

Follow Nagpur Today on Google
Add Nagpur Today to your Preferred Sources on Google to see our latest news more prominently in Search.