Published On : Wed, Feb 24th, 2021

वेकोलि चंद्रपुर क्षेत्राचे AGM आभासचंद्र सिंग यांचीं बदली

Advertisement

चंद्रपुर : चंद्रपूर वेकोली मुख्यालयाचे स्थानिक सरव्यवस्थापक (CGM),आभाश चंद्र सिंह यांची चंद्रपूर येथून नागपूर भागात बदली करण्याचे आदेश सोमवारी, 22 फेब्रुवारी रोजी संध्याकाळी देण्यात आले. त्यानंतर महाकाली कॉलरी येथील जीएम कार्यालयात खळबळ उडाली आहे.या आदेशानंतर वेकोलिच्या बर्‍याच विभागांचे प्रमुख त्यांच्या फाईल्स घेऊन बैठक घेताना दिसले.

संध्याकाळी 6 ते रात्री उशिरापर्यंत बैठकीचे सत्र सुरु होते. विश्वसनीय सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, नागपूर वेकोली मुख्यालयाचे कार्मिक जनरल मॅनेजर आर. जी. गेडाम येथे सोमवार, 22 फेब्रुवारी रोजी आदेश पत्र जारी करून 5 अधिकाऱ्यांच्या बदल्या करण्यात आल्या. यात चंद्रपूर वेकोली मुख्यालयाचे प्रादेशिक सरव्यवस्थापक आभास चंद्र सिंह यांची नागपूर येथे बदली झाली.

Gold Rate
09 May 2025
Gold 24 KT 96,800/-
Gold 22 KT 90,000/-
Silver/Kg 96,500/-
Platinum 44,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

त्यांच्या जागी उत्पादन विभागाचे महाव्यवस्थापक डी.बी. रेवतकर यांना येथे पाठविले जात आहे. तसेच उमरेडचे प्रादेशिक महासंचालक आलोक ललित कुमार, यांची, बदली, नागपूर येथे करण्यात आली असून त्यांच्या जागेवर डी. एम. गोखले यांची नेमणूक नियुक्ती झाली आहे. उमरेड चे टी.एन. सूर्यवंशी याची पेंच येथे बदली करण्यात आली आहे.

उल्लेखनीय आहे की 18 नोव्हेंबर 2020 रोजी पद्मपूर 2020 वर ओपनकास्ट कोळशाच्या खाणीत एक मोठा ढीग कोसळला. या अपघातात 100 कोटी किमतीच्या 3 यंत्रांचे दफन करण्यात आले. यावेळी दुपारच्या जेवणाची वेळ असल्याने 6 कामगार घटनास्थळावर थोडक्यात बचावले होते. या प्रकरणाची चौकशी अद्याप सुरू आहे.

तर वेकोली प्रशासनाच्या दुर्लक्षामुळे या अपघाताची माहिती समोर आली. या घटनेचा गांभीर्याने तपास करून नागपूरच्या उच्च अधिकाऱ्यांच्या वतीने स्थानिक अधिका्ऱ्यांना फटकारले गेले. तथापि चंद्रपूरचा प्रादेशिक महाव्यवस्थापकांच्या बदलीबाबत गोंधळलेले वातावरण आहे.

Advertisement
Advertisement