Published On : Fri, Sep 20th, 2024
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात एमडी विक्रेत्याकडून पैसे वसुली करणाऱ्या पोलिस उपनिरीक्षकाला केले निलंबित

- पोलीस आयुक्त रवींद्र सिंगल यांची कारवाई
Advertisement

नागपूर : शहरातील मेफेड्रान ड्रग्ज विक्रेत्याकडून पैसे वसूल करणे एका पोलीस उपनिरीक्षकांना (SI) महागात पडले आहे. आरोपीवर कारवाई न केल्याने खंडणीची तक्रार प्राप्त होताच आयुक्त रवींद्र सिंगल यांनी एएसआयला निलंबित करून चौकशीचे आदेश दिले. निलंबित कर्मचारी सिद्धार्थ पाटील असल्याचे सांगण्यात येत आहे. पोलीस आयुक्तांच्या कारवाईनंतर संपूर्ण पोलीस दलात खळबळ उडाली. एएसआय सिद्धार्थ हे गुन्हे शाखेच्या अंमली पदार्थ विरोधी कक्षात तैनात होते. सध्या ते पोलीस मुख्यालयात तैनात आहेत.

माहितीनुसार, 20 ऑगस्ट रोजी गोपनीय माहितीच्या आधारे अँटी नार्कोटिक्स सेलने कपिल गंगाधर खोब्रागडे, राकेश अनंतराव गिरी आणि अक्षय बंडू वंजारी यांना 90 लाख रुपयांच्या एमडीसह अटक केली. या प्रकरणी ताजनगर टेकनाका येथील रहिवासी मकसूद अमिनोद्दीन मलिक, सारंगपूर म.प्र.चा रहिवासी सोहेल, हिवरीनगर येथील रहिवासी गोलू बोरकर, हिंगणा येथील रहिवासी अक्षय बोबडे व अल्लारखा हे फरार झाले होते.

Gold Rate
24 July 2025
Gold 24 KT 99,500 /-
Gold 22 KT 92,500 /-
Silver/Kg 1,15,500 /-
Platinum 44,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

अक्षय वंजारी आणि गोलू बोरकर यांच्यात एमडीचे अनेक व्यवहार झाल्याचे तपासात समोर आले आहे. पोलिसांनी गोलूला पकडण्यासाठी हालचाली सुरू केल्यावर सिद्धार्थ पाटील याने गोलूशी संपर्क साधला. त्याला अटक न करण्याच्या बदल्यात एक लाख रुपयांची मागणी करण्यात आली आणि नंतर 70 हजार रुपयांमध्ये प्रकरण निकाली काढण्यात आले.

यानंतर गोलूच्या आईने सीपी रवींद्र सिंगल यांच्याकडे खंडणीची तक्रार केली. सीपींनी या प्रकरणाच्या चौकशीचे आदेश दिले होते. तपासादरम्यानच गोलू आणि सिद्धार्थ यांच्यात पैशांचा व्यवहार झाल्याची पुष्टी झाली, त्यानंतर सिद्धार्थला पोलिस मुख्यालयात पाठवण्यात आले. याप्रकरणी पोलीस आयुक्त सिंगल यांनी पोलीस उपनिरीक्षक सिद्धार्थ पाटील यांना निलंबित केले असून विभागीय चौकशीचे आदेश दिले आहेत.

Advertisement
Advertisement