Published On : Sat, Mar 29th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात वक्फ बोर्ड सुधारणा कायद्याविरोधात मुस्लिम समुदायाचे आंदोलन

काळ्या पट्ट्या बांधून केले नमाज पठण
Advertisement


नागपूर: रमजान महिन्याच्या शेवटच्या शुक्रवारी शहरातील मशिदींमध्ये शेवटची नमाज अदा करण्यात आली. तथापि, यावेळी मुस्लिम बांधवांनी हातावर काळ्या पट्ट्या बांधून नमाज अदा केली. केंद्र सरकारने वक्फ बोर्डात सुधारणा करण्यासाठी आणलेल्या विधेयकाच्या निषेधार्थ समुदायाच्या वतीने हे आंदोलन करण्यात आले.

केंद्र सरकार संसदेत वक्फ दुरुस्ती विधेयक मंजूर करून कायदा करण्याची तयारी करत आहे. मुस्लिम समुदायाला भीती आहे की या विधेयकामुळे सरकारला वक्फ मालमत्तांवर अधिक नियंत्रण मिळविता येईल. या पार्श्वभूमीवर, रमजान महिन्याच्या शेवटच्या शुक्रवारी, मुस्लिम समुदायातील मोठ्या संख्येने लोक जामे मशिदीत जमले आणि त्यांनी हातावर काळ्या पट्ट्या बांधून निषेध नोंदवला.

१७ मार्च रोजी नागपूरमध्ये झालेल्या हिंसाचारानंतर मोमीनपुरा अधिक संवेदनशील झाला आहे. या घटनेनंतर येथे मोठ्या प्रमाणात पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. वक्फ मालमत्ता आणि तिचे व्यवस्थापन हा मुस्लिम समुदायासाठी एक महत्त्वाचा मुद्दा आहे. त्यामुळे देशभरात या विधेयकाविरुद्ध संताप व्यक्त केला जात आहे. नागपूरमधील मुस्लिम समाजातील अनेक नेत्यांनी सरकारकडे हा कायदा मागे घेण्याची मागणी केली आहे.

Advertisement
GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Follow Nagpur Today on Google
Add Nagpur Today to your Preferred Sources on Google to see our latest news more prominently in Search.