Published On : Wed, Sep 30th, 2026
By Nagpur Today Nagpur News

आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भारताचा जलवा; महिलांनी जिंकली दोन सुवर्णपदके,पंतप्रधान मोदींकडून कौतुक

Advertisement

आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भारताचा जलवा; महिलांनी जिंकली दोन सुवर्णपदके,पंतप्रधान मोदींकडून कौतुक

नवी दिल्ली : आशियाई क्रीडा स्पर्धेच्या ११व्या दिवशी भारतीय महिला खेळाडूंनी उत्कृष्ट कामगिरी करत दोन सुवर्णपदकांची कमाई केली. महिला ४×४०० मीटर रिलेमध्ये किरण पहल, पूवम्मा एम.आर., प्राची आणि विथ्या रामराज यांनी दमदार शर्यत पूर्ण करत भारताला सुवर्णपदक मिळवून दिले. याच दिवशी महिला ट्रॅपच्या वैयक्तिक स्पर्धेत नीरू धांडा हिनेही सुवर्णपदक पटकावले.

या दोन पदकांसह आशियाई क्रीडा स्पर्धेतील भारताच्या सुवर्णपदकांची संख्या आता ६ झाली आहे. रिले संघाच्या विजयाबद्दल पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी चारही खेळाडूंचे अभिनंदन केले. वेग, आत्मविश्वास आणि मजबूत इच्छाशक्तीच्या जोरावर भारतीय संघाने सर्वोत्तम कामगिरी केल्याचे त्यांनी म्हटले.

मोदी यांनी रिले संघातील खेळाडूंच्या समन्वयाचेही कौतुक केले. चारही धावपटूंनी एकत्रितपणे केलेली कामगिरी भारतीय अॅथलेटिक्ससाठी अभिमानाचा क्षण असल्याचे त्यांनी नमूद केले. पुढील स्पर्धांसाठी त्यांनी खेळाडूंना शुभेच्छाही दिल्या.

दरम्यान, नीरू धांडाच्या सुवर्णपदकामुळे भारताच्या पदकतालिकेत आणखी भर पडली. भारतीय महिला खेळाडूंच्या या यशामुळे आशियाई क्रीडा स्पर्धेतील देशाच्या कामगिरीला नवी उंची मिळाली आहे.

Advertisement
Advertisement
GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Follow Nagpur Today on Google
Add Nagpur Today to your Preferred Sources on Google to see our latest news more prominently in Search.