नागपूर : शहरात डेंग्यूच्या रुग्णांमध्ये अचानक वाढ होत असून, या भयंकर आजाराने ग्रस्त लोकांच्या संख्येवरून स्पष्ट होत आहे. नागपुरात या वर्षी जानेवारीपासून आतापर्यंत डेंग्यूचे 1,158 संशयित रुग्णांची नोंद झाली असून, 151 रुग्णांची चाचणी पॉझिटिव्ह आली आहे.
2022 मध्ये नोंदवलेल्या डेंग्यूच्या रुग्णांच्या तुलनेत यंदाची डेंग्यूची प्रकरणे खूप जास्त आहेत. 2022 मध्ये, 56 संशयित रुग्ण आढळून आले ज्यापैकी 10 रुग्ण पॉझिटिव्ह आढळले. गेल्या वर्षीप्रमाणे यंदाही नागपूर महानगरपालिकेचा आरोग्य विभाग डेंग्यूच्या रुग्णांना तोंड देण्यासाठी सज्ज आहे. मात्र, यंत्रणांचे नियोजन आणि वेळीच कारवाई करूनही ही वर्दळ रोखण्यात यश आलेले नाही.
2021 मध्ये, 1,407 संशयित प्रकरणे आढळली ज्यापैकी 338 डेंग्यूसाठी सकारात्मक चाचणी केली गेली. 2022 मध्ये, प्रकरणे अचानक कमी झाली. या वर्षी, पुन्हा प्रकरणांमध्ये वाढ झाली आहे. अनेक ठिकाणी पाणी साचल्याने डेंग्यूची साथ पसरायला सुरुवात झाली आहे. दुसरे म्हणजे, तापमाना वाढ झाल्यामुळेमुळे, लोक अजूनही वॉटर कुलर वापरत आहेत. त्यामुळे पाण्याच्या टाकीत डेंग्यूच्या डासांची पैदास होत आहे . आमची टीम डेंग्यूचा धोका आटोक्यात आणण्यासाठी कोणतीही कसर सोडत नाही, परंतु हवामानाचा प्रश्न त्रासदायक आहे, असे एनएमसीचे मुख्य आरोग्य अधिकारी डॉ नरेंद्र बहिरवार यांनी स्थानिक माध्यमांना सांगितले.
डेंग्यू हा एक डासांपासून पसरणारा विषाणूजन्य रोग आहे जो एडिस प्रजातीच्या चाव्यामुळे होतो (दिवसाच्या वेळी फिरणारा डास).ज्यांना दुसर्यांदा विषाणूची लागण होते, त्यांना गंभीर डेंग्यू होण्याचा धोका जास्त असतो. संक्रमित डास चावल्यानंतर चार ते सात दिवसांनी लक्षणे दिसू लागतात. रुग्णाला खूप ताप, डोकेदुखी, पुरळ आणि स्नायू आणि सांधेदुखीचा त्रास होतो. गंभीर प्रकरणांमध्ये रक्तातील प्लेटलेट्समध्ये घट होते.
LIVE | NEWS BULLETIN NAGPUR TODAY
तलाक के बाद शादी से मुकरा प्रेमी.. #nagpurnews #crime #latestnews
भरतवाड़ा में युवक की चाकू गोदकर हत्या.. #nagpurnews #crime #murdernews
महाविकास आघाड़ी ने भाजपा पर साधा निशाना #nagpurnews #MVA #Congress #PoliticalNews
रवि भवन के सामने ओला ड्राइवर का शव बरामद.. #nagpurnews #oladriver #death
सरेआम चाकू की नोक पर डिलीवरी बॉय से लूट.. #nagpurnews #crime #newsupdate








