Published On : Thu, Jul 3rd, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

बनावट लेटरहेड, सहीसह…; आमदार लाड यांच्या नावाने ३ कोटींचा निधी लाटण्याचा प्रयत्न

Advertisement

मुंबई : भाजपचे आमदार प्रसाद लाड यांच्या नावाचा वापर करून ३ कोटी २० लाख रुपयांचा निधी बीड जिल्ह्यात वर्ग करण्याचा प्रयत्न झाल्याचा धक्कादायक प्रकार उघड झाला आहे. लाड यांच्या बनावट लेटरहेडवर, खोट्या सह्यांनी आणि त्यांच्याच आवाजात एआयच्या माध्यमातून फोन करून निधी तातडीने वर्ग करण्यास सांगण्यात आले होते. मात्र, रत्नागिरीतील अधिकाऱ्यांना शंका आल्याने त्यांनी चौकशी केल्यानंतर हा प्रकार उघडकीस आला.

या प्रकारानंतर लाड यांनी सायन पोलीस ठाण्यात तक्रार दाखल केली असून, पोलिस आयुक्त आणि मुख्यमंत्र्यांनाही याबाबत माहिती दिली आहे. तपासात आतापर्यंत चार जणांची नावे समोर आली असून, त्यातील एक बंडू नावाचा सरपंच असल्याचे प्राथमिक तपासात स्पष्ट झाले आहे.

विधानपरिषदेत बोलताना लाड यांनी या घटनेचा उल्लेख करत, आमदार निधी राज्याच्या कुठल्याही भागात वर्ग करता येतो, याचाच गैरफायदा घेऊन फसवणूक करण्यात आली, असे सांगितले. त्यांनी अशी फसवणूक रोखण्यासाठी सरकारने स्वतंत्र यंत्रणा उभारावी, अशी मागणी केली.

या घटनेत फसवणुकीचा अनुभव राम शिंदे, श्रीकांत भारतीय, उमा खापरे आणि निरंजन डावखरे या आमदारांनाही पूर्वी आला असल्याचे लाड यांनी सांगितले. सभापती राम शिंदे यांनी हा गंभीर प्रकार असल्याचे सांगत सरकारने यावर तातडीने कारवाई करावी, असे निर्देश दिले आहेत.

Advertisement
Advertisement
GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Follow Nagpur Today on Google
Add Nagpur Today to your Preferred Sources on Google to see our latest news more prominently in Search.