Published On : Mon, Mar 10th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी आयआयएम नागपूर येथे दोन मेगावॅटच्या सौरऊर्जा प्रकल्पाची केली पायाभरणी

नागपूर: मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी रविवारी नागपूर आयआयएम परिसरमध्ये २ मेगावॅट क्षमतेच्या सौरऊर्जा प्रकल्पाची पायाभरणी केली. या प्रकल्पामुळे आयआयएम नागपूर ‘नेट झिरो कॅम्पस’ बनेल.

कार्यक्रमात बोलताना, मुख्यमंत्र्यांनी २०३० पर्यंत राज्यातील एकूण ऊर्जा उत्पादनापैकी ५२ टक्के ऊर्जा अपारंपारिक स्रोतांपासून निर्माण करण्याचे उद्दिष्ट ठेवले. यावेळी त्यांनी आयआयएम कॅम्पसमध्ये गोल्फ अकादमीच्या पायाभरणीचे अनावरणही केले.

Gold Rate
22 Sept 2025
Gold 24 KT ₹ 1,11,200 /-
Gold 22 KT ₹ 1,03,400 /-
Silver/Kg ₹ 1,33,000/-
Platinum ₹ 48,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी पुण्यात लवकरच सुरू होणाऱ्या आयआयएमचा उल्लेख केला. ते म्हणाले की पूर्वी प्रकल्प प्रथम पुण्यात सुरू होत असत आणि नंतर नागपूरला येत असत.

पण आता हा क्रम बदलला आहे, प्रथम नागपूर आणि नंतर पुण्याची पाळी येत आहे याचा आनंद त्यांनी व्यक्त केला.२०१४ ते २०१९ या काळात फडणवीस यांच्या मुख्यमंत्रीपदाच्या काळात नागपूरमध्ये मेट्रो, आयआयएम, एम्स, ट्रिपल आयटी आणि राष्ट्रीय कायदा विद्यापीठ यासारख्या राष्ट्रीय स्तरावरील संस्था सुरू झाल्या.

Advertisement
Advertisement