Published On : Sat, Nov 22nd, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

सरकारी यंत्रणेचा गैरवापर करून भाजपने 100 पेक्षा जास्त नगरसेवकांना निर्विरोध जिंकवले; वडेट्टीवार यांचा आरोप

Advertisement

नागपूर — आगामी स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांमध्ये भाजपचे मोठ्या संख्येने उमेदवार निर्विरोध निवडून येत असल्याने राज्यातील राजकीय वातावरण तापले आहे. काँग्रेसचे वरिष्ठ नेते विजय वडेट्टीवार यांनी या संदर्भात भाजप सरकारवर थेट हल्ला चढवत गंभीर आरोपांची सरबत्ती केली आहे.

वडेट्टीवार म्हणाले की, “पैसा, गुंडागर्दी आणि सरकारी यंत्रणेचा गैरवापर करून भाजपने 100 पेक्षा जास्त नगरसेवकांना निर्विरोध जिंकवले. हा सरळसरळ लोकतंत्राचा गळा घोटण्याचा प्रयत्न आहे.”

Gold Rate
22 Oct 2025
Gold 24 KT ₹ 1,24,100 /-
Gold 22 KT ₹ 1,15,400/-
Silver/Kg ₹ 1,55,400/-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

त्यांनी सत्ताधाऱ्यांवर हल्लाबोल करताना पुढे म्हटले की, राज्यातील ठेकेदारांचे कोट्यवधींचे बकाया प्रलंबित असताना सरकार त्यांच्याकडे पाठ फिरवते, मात्र निवडणुकांमध्ये मात्र पैसा पेरणी केली जाते.

दरम्यान, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत यांनी केलेल्या ‘हिंदू’ संदर्भातील विधानावरूनही वडेट्टीवार यांनी सरकारला घेरले. त्यांनी सांगितले की, अशा विधानांचा राजकीय फायद्याकरिता वापर केला जात आहे आणि राज्य सरकार याकडेच झुकत असल्याचा आरोप त्यांनी केला.

निकाय निवडणुका जवळ येत असताना या आरोप-प्रत्यारोपांमुळे राज्यातील राजकीय वातावरण आणखी तापण्याची चिन्हे आहेत.

Advertisement
Advertisement