Published On : Thu, Apr 10th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

राज्य सरकारचा मोठा निर्णय;नागपूर ग्रामीण भागात उभारले जाणार सहा नवीन पोलीस स्टेशन !

Advertisement

नागपूर : उपराजधानी नागपूरमध्ये वाढत्या गुन्ह्यांवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी देवेंद्र फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखालील महायुती सरकारने सहा नवीन पोलीस ठाणे उभारण्याचा महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला आहे. नागपूरच्या ग्रामीण भागात ही सर्व नवीन पोलीस ठाणे उभारण्यात येणार आहेत. याबाबतची माहिती नागपूर जिल्ह्याचे पालकमंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी दिली. बुधवारी घेतलेल्या आढावा बैठकीत बावनकुळे यांनी पोलीस ठाण्यांच्या बांधकाम प्रक्रियेला गती देण्याचे निर्देश दिले.

नागपूरच्या शहरी आणि ग्रामीण भागात वाढणारे गुन्हे पोलीस प्रशासनासाठी चिंतेचा विषय बनले आहेत. जिल्ह्यात होणाऱ्या संघटित आणि असंघटित गुन्ह्यांना रोखण्यात पोलीस विभाग कमी पडताना दिसत आहे. शहरी भागासोबतच ग्रामीण भागात होणारे गुन्हे कमी करण्यासाठी पोलीस सतत काम करत आहेत. ग्रामीण भागातील कायदा आणि सुव्यवस्था अधिक सक्षम करण्यासाठी राज्य सरकारने नागपूर ग्रामीण भागात सहा नवीन पोलीस ठाणे उभारण्याचा निर्णय घेतला आहे. वडोदा, बाजारगाव, मोहपा, पचगाव, नांद आणि कन्होली बारा या गावांमध्ये नवीन पोलीस ठाणे उभारले जाणार आहेत.

Gold Rate
25 April 2025
Gold 24 KT 96,300 /-
Gold 22 KT 89,600 /-
Silver / Kg 97,100 /-
Platinum 44,000 /-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

बुधवारी झालेल्या आढावा बैठकीत राजस्वमंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी अधिकाऱ्यांना बांधकाम कार्य लवकरात लवकर पूर्ण करण्याचे निर्देश दिले. या निर्णयाला मैलाचे पाऊल असे संबोधत बावनकुळे म्हणाले की, नागपूरच्या ग्रामीण भागात गुन्ह्यांवर प्रभावीपणे नियंत्रण ठेवण्यासाठी आणि नागरिकांना तात्काळ मदत मिळण्यासाठी पोलीस ठाण्यांची गरज होती. या नवीन पोलीस ठाण्यांमुळे ग्रामीण भागातील सुरक्षा व्यवस्था मजबूत होईल तसेच नागरिकांच्या सुरक्षेसाठी तातडीचे उपाय करता येतील. गावांमधील गुन्ह्यांची संख्या कमी करण्यास तसेच नागरिकांमध्ये सुरक्षिततेची भावना वाढवण्यास हे ठाणे मदत करतील.

या आढावा बैठकीत मुख्यमंत्री सचिव डॉ. श्रीकर परदेशी आणि पोलीस आयुक्त रवींद्र सिंगल देखील उपस्थित होते. यावेळी डॉ. परदेशी यांनी या प्रकल्पाच्या अंमलबजावणीसाठी प्रशासनिक पातळीवर सर्वतोपरी सहकार्य करण्याचे आश्वासन दिले.

Advertisement
Advertisement