
नागपूर: दहशतवाद विरोधी पथकाने (एटीएस) नुकतेच एका बांगलादेशी नागरिकाला अटक केली. जो एका दशकाहून अधिक काळापासून नागपुरात बेकायदेशीरपणे वास्तव्यास होता. स्थानिक इंग्रजी दैनिकाने दिलेल्या वृत्तानुसार, ही व्यक्ती केवळ योग्य कागदपत्रांशिवाय शहरातच राहिली नाही तर बांगलादेशी नागरिकांसाठी भारतीय पासपोर्ट मिळवण्याच्या अत्याधुनिक ऑपरेशनमध्येही सामील होती.
रिपोर्टनुसार, आरोपीने बौद्ध भिक्षूच्या वेशात भारतात प्रवेश केला. नंतर नागपुरात जिम ट्रेनर बनला. पलाश बिपन बरुवा (४०) असे त्याचे नाव असून तो उत्तर नागपुरातील टेका येथील पिवळी नदी परिसरात बेकायदेशीरपणे राहत होता. अधिकाऱ्याने सांगितले की, बरुवाच्या बेकायदेशीर हालचाली उघडकीस आल्या, जेव्हा मैत्री बरुवा आणि अंकोन बरुवा या दोन बांगलादेशी नागरिकांना हैदराबादच्या राजीव गांधी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर भारतीय पासपोर्टचा वापर करून परदेशात जाण्याचा प्रयत्न करताना पकडण्यात आले.
अधिक तपासात असे दिसून आले की हे पासपोर्ट फसवणूक करून बरुवाने पुरवलेल्या बनावट कागदपत्र ओळखीच्या पुराव्यांद्वारे मिळवले होते. एक महिन्यापेक्षा जास्त काळ चाललेले हे गुप्त ऑपरेशन, एटीएस नागपूरने सुरू केले कारण त्यांनी बरुवाच्या क्रियाकलापांवर बारकाईने लक्ष ठेवले होते. सध्या जरीपटका परिसरात जिम ट्रेनर म्हणून काम करत असलेल्या बरुवाने बौद्ध भिक्खूच्या वेषात प्रथम भारतीय सीमा ओलांडल्यानंतर अनेक वर्षे कायद्याची अंमलबजावणी करणाऱ्या एजन्सींना टाळण्यात यश मिळविले होते. भारतातील त्यांची सुरुवातीची वर्षे नागपुरातील विविध बुद्ध विहारांमध्ये गेली.
पोलिस सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, बरुवाने 2010 पूर्वी सीमा ओलांडली आणि सुरुवातीला पिवली नदीजवळ वास्तव्य केले, जिथे त्याने एक वर्ष बौद्ध भिक्षू म्हणून काम केले. त्यानंतर, ते कामठी येथील बुद्ध विहारमध्ये स्थलांतरित झाले, जेथे ते सुमारे 3-4 वर्षे राहिले. कालांतराने, बरुवाने आपले जीवन एका सामान्य नागरिकात बदलले, जिम ट्रेनरची नोकरी स्वीकारली आणि प्रेमसंबंध देखील विकसित केले.
या काळात त्यांनी थायलंडलाही प्रवास केला. बरुवा बांगलादेशी नागरिकांना भारतीय पासपोर्ट जारी करण्यात गुंतलेले एक जटिल नेटवर्क चालवत असल्याची धक्कादायक बाब तपासात उघड झाली. नागपुरात राहूनही त्याने बांगलादेशातील त्याच्या सहकाऱ्यांशी सक्रिय संबंध ठेवले. गेल्या दशकभरात, अनेक बांगलादेशी भारतात घुसले. बरुवाच्या नेटवर्कद्वारे बेकायदेशीरपणे भारतीय निवासी कागदपत्रे आणि पासपोर्ट मिळवून नागपुरात आले. नागपूर पोलिसांनी शुक्रवारी रात्री बरुवाच्याविरोधात उशिरा भादंवि कलम ४२०, ४६३, ४६७ आणि ४६८ अन्वये गुन्हा दाखल केला.
Nagpur Crime: मानकापुर में ₹6.64 लाख की चोरी का खुलासा! #NagpurNews #MankapurNews...
Nagpur: 11 साल की बच्ची से Instagram पर अश्लील चैट का आरोप...
नागपुर के अंबाझरी तालाब में कूदी 16 साल की किशोरी #NagpurNews #AmbazhariLake...
नागपुर में किराना दुकान लूट का खुलासा! चाकू की नोक पर लूट...
अमरावती में नवजात मौतों पर विजय वडेट्टीवार का सरकार पर हमला! #MaharashtraNews...
जालना में भांजी को अपशब्द कहने पर युवक की हत्या! #Crime #MaharashtraNews...




