Published On : Wed, Nov 26th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

महाविकास आघाडीची सुस्त सुरूवात,काँग्रेसची निवडणूक लढवायची मानसिकताच नाही;आशीष जयस्वाल यांचा टोला

Advertisement

नागपूर – विदर्भातील स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीच्या सुरूवातीपासूनच महाविकास आघाडी आणि विशेषतः काँग्रेसची मंद गती आता चर्चेचा विषय बनली आहे. यावर मंत्री आशीष जयस्वाल यांनी तीव्र प्रतिक्रिया देत काँग्रेसवर जोरदार टीका केली.

पत्रकारांशी बोलताना त्यांनी स्पष्ट शब्दांत म्हटले की, काँग्रेसकडे आता निवडणूक लढवण्याची मानसिकताच उरलेली नाही. पक्ष नेतृत्वही कमजोर झाले असून अनेक ठिकाणी उमेदवार मिळण्यातही अडचणी येत असल्याचा आरोप त्यांनी केला.

Gold Rate
26 Oct 2025
Gold 24 KT ₹ 1,25,900 /-
Gold 22 KT ₹ 1,17,100 /-
Silver/Kg ₹ 1,58,600/-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

जायसवाल म्हणाले, “काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष आणि सुनील केदार यांच्यातील वादामुळे पक्षाचे अंतर्गत वातावरण पूर्णपणे ढासळले आहे. परिस्थिती एवढी बिकट झाली आहे की काही ठिकाणी काँग्रेसला निवडणूक लढवण्याची इच्छाच दिसत नाही. बहुतेक पोटांवर बीजेपी–शिवसेनेत फ्रेंडली फाईट दिसते आहे आणि खरी टक्कर या दोन पक्षांमध्येच थांबली आहे. काँग्रेस आता स्पष्टपणे तिसऱ्या क्रमांकावर घसरली आहे.”

‘आयाराम’ संस्कृती वाढली, स्थानिक नेते दूर राहिले-

पुढे बोलताना जयस्वाल म्हणाले, “काँग्रेसमध्ये आयाराम नेत्यांना तिकिटे देण्याचे प्रमाण वाढले आहे. तर अनेक जुने, स्थानिक आणि अनुभवी नेते निवडणुकीपासून लांब जात आहेत. कनान आणि रामटेकसारख्या भागात काँग्रेस आपले उमेदवार उभे करण्यासही असमर्थ ठरत आहे.

त्यांनी असेही ठामपणे सांगितले की, काँग्रेसमध्ये संगठनात्मक कमजोरी आणि नेतृत्वाचा मोठा संकट उभा राहिला आहे, ज्याचा थेट परिणाम पक्षाच्या निवडणूक कामगिरीवर दिसून येत आहे.

निकाय निवडणूक राजकारणात काँग्रेसची घसरती स्थिती आणि महाविकास आघाडीची सुस्त सुरूवात या पार्श्वभूमीवर जायसवाल यांच्या टीकेमुळे राजकीय वातावरण अधिकच चुरशीचे झाले आहे.

Advertisement
Advertisement