नागपूर : स्वातंत्र्यदिनाच्या उत्सवात शहरभर रंगलेली देशभक्ती गुरुवारी त्रिशरण चौकातून शताब्दी चौकापर्यंत पार पडलेल्या तिरंगा रॅलीत प्रकट झाली. माजी नगरसेवक संदीप गवई यांच्या नेतृत्वाखाली निघालेली ही रॅली नागरिकांच्या आणि विद्यार्थ्यांच्या देशभक्तीपर घोषणांनी मार्गभर उजळली.
भारतीय जनता पार्टीचे शहराध्यक्ष दयाशंकर तिवारी प्रमुख पाहुणे म्हणून उपस्थित होते. यावेळी माजी नगरसेविका विशाखा ताई मोहोळ, माजी नगरसेवक नागेश मानकर, रमेश भंडारी, रमेश सिंगारे, राम अहिरवार, आशिष पाठक, अतुल सोनटक्के, महेंद्र भुगावकर, जयश्री वाडीभस्मे, विशाखा ताई बांते यांसह इतर मान्यवर उपस्थित होते.
रॅलीमध्ये शहरातील विविध शाळांमधील विद्यार्थ्यांचा उत्स्फूर्त सहभाग पाहायला मिळाला. हातात तिरंगा घेऊन त्यांनी ‘वंदे मातरम’ आणि ‘भारत माता की जय’च्या घोषणांनी रस्ते गाजवले.
शताब्दी चौकात रॅलीचा समारोप झाला, जिथे राष्ट्रध्वजाला सलामी देऊन देशभक्तीपर गीते व घोषणाबाजीने उत्साहाची वातावरणे निर्माण झाली. या उपक्रमामुळे नागपूरकरांमध्ये देशप्रेमाची भावना प्रगल्भतेने उमलली.