नागपूर : शहरातील बिघडलेले सीसीटीव्ही कॅमेरे पुढील १५ दिवसांत दुरुस्त करा, अशा सूचना नागपूर जिल्ह्याचे पालकमंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी बुधवारी अधिकाऱ्यांना दिल्या. या कॅमेऱ्यांच्या दुरुस्तीसाठी आणि देखरेखीसाठी १० कोटी रुपयांचा निधी मंजूर करण्यात आला असल्याचे बावनकुळे म्हणाले.
नागपूर शहरातील सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांचा आढावा घेण्यासाठी मंत्री बावनकुळे यांच्या कार्यालयात बैठक बोलावण्यात आली होती. नागपूर शहरात एल अँड टी कंपनीने सुमारे ३६०० कॅमेरे बसवले. यापैकी २००० कॅमेरे बंद आहेत. यापैकी १,१०० कॅमेरे विविध कामांमुळे बंद आहेत, असे एल अँड टीने म्हटले आहे.
आयटी टीममार्फत चौकशी करावी-
मंत्री बावनकुळे यांनी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे बैठकीत उपस्थित असलेले नागपूरचे पोलिस आयुक्त रवींद्र कुमार सिंघल यांना एल अँड टी कंपनीने दुरुस्त केलेले आणि कार्यान्वित केलेले कॅमेरे योग्यरित्या काम करत आहेत की नाही याची तपासणी करण्याचे आदेश दिले.
गुन्हेगारांना शोधण्यासाठी कॅमेरे उपयुक्त-
नागपूर शहरात सीसीटीव्ही कॅमेरे बसवल्याने गुन्हे शोधणे सोपे होईल. चोरी, खून, दरोडा आणि अपघात यासारख्या गुन्ह्यांच्या तपासात हे कॅमेरे उपयुक्त ठरतील. त्यामुळे दोषपूर्ण कॅमेरे १५ दिवसांच्या आत दुरुस्त करून कार्यान्वित करावेत, असे स्पष्ट निर्देश मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी एल अँड टी कंपनीच्या अधिकाऱ्यांना दिले. हे काम पूर्ण झाल्यानंतर पुढे कसे जायचे याबद्दल त्यांनी उपस्थित संबंधित विभागांच्या अधिकाऱ्यांना सूचना दिल्या.
माहिती तंत्रज्ञान मंत्री आशिष शेलार, माहिती तंत्रज्ञान विभागाचे प्रधान सचिव पराग जैन नैनुतिया, नागपूर महानगरपालिका आयुक्त डॉ. अभिजित चौधरी, नागपूर महानगरपालिकेच्या अतिरिक्त आयुक्त आणि नागपूर स्मार्ट सिटी प्रकल्पाच्या प्रभारी मुख्य कार्यकारी अधिकारी श्रीमती आंचल गोयल इत्यादी बैठकीला उपस्थित होते.