Published On : Mon, Dec 4th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात सराफा व्यापाऱ्याला दरोड्यांनी लुटले; सोन्या-चांदीसह 28 लाखांची रोकड लंपास

Advertisement

नागपूर : शहारत दरोडेखोरांनी एका सराफा व्यापाऱ्याला लुटून सोने, चांदी आणि रोख असा एकूण २८ लाखांचा ऐवज लंपास केला.

नागपूर ग्रामीण पोलिस हद्दीतील एमआयडीसी-बुटीबोरी पोलिस ठाण्याच्या हद्दीतील टाकळघाट-खापरी मोरेश्वर रोडवर ही घटना घडली. ज्वेलर्सचा पाठलाग करत दरोडेखोरांनी त्याला निर्जनस्थळी अडवले. चोरट्यांनी त्याच्या डोळ्यात मिरची पावडर टाकली आणि सोन्या-चांदीचे दागिने असलेली बॅग घेऊन पळ काढला.

Gold Rate
15 dec 2025
Gold 24 KT ₹ 1,32,900 /-
Gold 22 KT ₹ 1,23,600 /-
Silver/Kg ₹ 1,92,100/-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अतुल रामकृष्ण शेरेकर (वय 36, रा. खापरी मोरेश्वर) याच्यावर शनिवारी रात्री हल्ला झाला. दरोडेखोरांनी एक रेक केली आणि व्यापाऱ्याने त्याचे दुकान बंद केल्यानंतर लगेचच त्यांनी त्याचा पाठलाग सुरू केला. शेरेकर हे रामशिव पॅलेसमध्ये अतुल ज्वेलर्स हे दुकान चालवतात. शेरेकर हे त्यांच्या कारने (MH-40-AR-9049) घरी जात असताना दरोडेखोरांनी धडक दिली. स्कूटरवरून आलेल्या हल्लेखोरांनी शेरेकर यांच्या गाडीला मुद्दाम धडक दिली .त्यानंतर शेरेकर यांनी गाडी थांबवली.

सराफा व्यापाऱ्याच्या लक्षात येण्यापूर्वीच दरोडेखोरांनी त्याच्या डोळ्यात मिरचीपूड फेकली. परिस्थितीचा फायदा घेत दरोडेखोरांनी शेरेकर यांना मारहाण करून रस्त्यालगतच्या खड्ड्यात ढकलले. त्यांनी कारच्या मागील सीटवरून ९० हजार रुपये रोख आणि सोन्या-चांदीचे दागिने असलेली बॅग लंपास केली. चोरटे त्यांच्या स्कूटरवरून तेथून पळून गेले.

यानंतर शेरेकर पटकन सावरले त्यांनी दरोडेखोरांचा पाठलाग करण्याचा प्रयत्न केला आणि गाडीत बसले. मात्र शेरेकरचा धाडसी प्रयत्न अयशस्वी झाले कारण मिरची पावडरमुळे त्यांचे स्टेअरिंगवरील नियंत्रण सुटले. शेरेकर यांना वेगावर नियंत्रण ठेवता आले नाही आणि कार उलटली. गाडी उलटल्याचे लक्षात येताच शेरेकर यांच्या मदतीला जाणाऱ्यांनी धाव घेतल्याने हा प्रकार उघडकीस आला. ज्वेलर्सने त्यांना दरोड्याची माहिती दिली आणि लोकांनी पोलिस नियंत्रण कक्षाला माहिती दिली.

पोलिस अधीक्षक (एसपी) हर्ष पोद्दार आणि अतिरिक्त पोलिस अधीक्षक डॉ. संदीप पखाले यांच्या नेतृत्वाखाली पोलिस पथक घटनास्थळी पोहोचले आणि पाहणी केली. स्थानिक गुन्हे शाखा (एलसीबी) पुढे आली असून एमआयडीसी-बुटीबोरी पोलिसांना तपासात मदत करत आहे. आरोपीविरोधात पोलिसांनी भारतीय दंड संहितेच्या कलम 394 आणि 34 नुसार गुन्हा दाखल केला आहे.

GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Advertisement
Advertisement