Published On : Mon, Sep 2nd, 2024
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात २८ दिवसीय ‘श्वान रेबीज लसीकरण’ मोहीम सुरू; २०३० पर्यंत शहरातून रेबीज दूर करण्याचे लक्ष्य

Advertisement

नागपूर : नागपूर : मिशन रेबीज आणि नागपूर महानगरपालिका यांच्या संयुक्त विद्यमाने आज, रविवार, 1 सप्टेंबर रोजी नागपूर शहरात 28 दिवसीय श्वान रेबीज लसीकरण मोहीम राबविण्यात येणार आहे. या २८ दिवसांच्या मोहिमेत नागपूर शहरात २० हजार कुत्र्यांचे लसीकरण करण्यात येणार आहे.

एनसीआरपीच्या ‘झीरो बाय 2030’ या मोठ्या उद्दिष्टांतर्गत शहरातील भटक्या कुत्र्यांना मोफत रेबीज प्रतिबंधक लस दिली जाणार आहे.

Gold Rate
09 Jan 2026
Gold 24 KT ₹ 1,37,000/-
Gold 22 KT ₹ 1,27,400 /-
Silver/Kg ₹ 2,42,000/-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

मिशन रेबीज आणि नागपूर महानगरपालिका यांच्या संयुक्त विद्यमाने ‘रेबीज मुक्त नागपूर’ या बॅनरखाली हा उपक्रम राबविण्यात येत आहे. क्रिएशन पीपल्स अँड ॲनिमल वेल्फेअर सोसायटी नागपूर ही सामाजिक सेवा संस्था ऑन ग्राउंड मोहिमेचे नेतृत्व करणार आहे.

या उपक्रमात नागपूर महाविद्यालयाचे विद्यार्थी व प्राणीप्रेमी सहभागी होणार आहेत. WVS, मिशन रेबीज आणि HOPE सारख्या संस्थांनी शहरातील शक्य तितक्या भटक्या कुत्र्यांचे लसीकरण करण्यासाठी विशेष कुत्रे पकडण्याचे पथक तयार केले आहे.रेबीजचा प्रसार नियंत्रित करण्यासाठी कुत्र्यांची संख्या जास्त असलेल्या भागांवर लक्ष केंद्रित केले आहे. त्यानुसार शहरातील प्रभागांमध्ये लसीकरण करण्यात येणार आहे.

GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Advertisement
Advertisement