Published On : Fri, Mar 21st, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

नागपूर हिंसाचारग्रस्त भागात पोलिसांनी वाढवली सुरक्षा,शुक्रवारच्या नमाजाच्या पार्श्वभूमीवर घेतला निर्णय

नागपूर: शहरात १७ मार्च रोजी झालेल्या हिंसाचारानंतर परिस्थिती अजूनही संवेदनशील आहे. शुक्रवारच्या नमाजाच्या पार्श्वभूमीवर प्रशासनाने सुरक्षा व्यवस्था कडक केली आहे. प्रमुख मशिदी आणि संवेदनशील भागात अतिरिक्त पोलिस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला.यादरम्यान अधिकाऱ्यांनी लोकांना शांतता राखण्याचे आणि अफवांपासून दूर राहण्याचे आवाहन केले.

नागपूरमधील हिंसाचारानंतर, पोलिस त्यात सहभागी असलेल्या लोकांना अटक करण्यात व्यस्त आहेत. तर दुसरीकडे शहरात शांतता राखण्यासाठी आणि कोणताही अनुचित प्रकार घडू नये म्हणून १० पोलिस ठाण्यांच्या हद्दीत संचारबंदी लागू करण्यात आली. दरम्यान, पोलिस सतत कोम्बिंग ऑपरेशनद्वारे हिंसाचारात सहभागी असलेल्या आरोपींना अटक करण्यात गुंतले आहेत. हिंसाचार प्रकरणात पोलिसांनी मास्टरमाइंड फहीम खानसह ९१ जणांना अटक केली आहे. त्यापैकी ४८ जणांना पोलिस कोठडीत पाठवण्यात आले आहे.

Gold Rate
27 Oct 2025
Gold 24 KT ₹ 1,22,200 /-
Gold 22 KT ₹ 1,13,600 /-
Silver/Kg ₹ 1,51,400/-
Platinum ₹ 60,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

कर्फ्यू शिथिल करण्याचा निर्णय आला बदलण्यात –
नागपूर पोलिसांनी गुरुवारी लागू केलेल्या संचारबंदीत दोन तासांची सूट जाहीर केली होती. हिंसाचारग्रस्त पोलीस ठाण्यांव्यतिरिक्त उर्वरित सहा पोलीस स्टेशन अंतर्गत येणाऱ्या परिसरात पोलिसांनी दोन तासांची सूट दिली होती. ज्या अंतर्गत लोक दुपारी २ ते ४ या वेळेत आवश्यक वस्तू खरेदी करू शकतात. तथापि, संध्याकाळपर्यंत पोलिसांनी आपला निर्णय बदलला आणि नऊ पोलिस ठाण्यांमध्ये संपूर्ण संचारबंदी लागू करण्याचा निर्णय घेतला.

संवेदनशील ठिकाणी सुरक्षा वाढवली-
हिंसाचाराला पाच दिवस झाले आहेत. पण असे असूनही, तणावाचे वातावरण अजूनही कायम आहे. हे लक्षात घेऊन पोलीसही सतर्क आहेत. शुक्रवारी जुम्मा असल्याने पोलिसांनी शहरातील संवेदनशील भागात सुरक्षा व्यवस्था कडक केली आहे. मोमीनपुरा, हंसपुरी, पाचपावली, भालदारपुरा येथे मोठ्या संख्येने पोलिस तैनात करण्यात आले होते. नागपूर पोलिसांचे वरिष्ठ अधिकारी या भागात सतत फिरताना दिसले.

नमाजसाठी देण्यात आलेली सूट-
शुक्रवारच्या नमाजासाठी अलिकडच्या हिंसाचारानंतर लागू करण्यात आलेला कर्फ्यू प्रशासनाने शिथिल केला आहे जेणेकरून भाविक मशिदीत जाऊन नमाज अदा करू शकतील. तथापि, अधिकाऱ्यांनी लोकांना या काळात शांतता राखण्याचे आणि नियमांचे पालन करण्याचे आवाहन केले आहे. यावेळी पोलिसांनी कडक इशाराही दिला की जर कोणी नियम मोडले तर त्याच्यावर कडक कारवाई केली जाईल.

Advertisement
Advertisement