Published On : Mon, Dec 30th, 2024
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात क्राईम ब्रँचने तब्बल 200 ऑटोंच्या प्लेट्सवरील नोंदणी क्रमांक छाननी केल्यानंतर लावला धंतोली हत्याकांडाचा छडा !

Advertisement

नागपूर: धंतोली हत्याकांडातील हल्लेखोराचा माग काढण्यापूर्वी गुन्हे शाखेच्या युनिटने किमान 200 ऑटोंच्या नोंदणी क्रमांक प्लेट्सची छाननी केली.ज्यात शनिवारी एका चालत्या ऑटोरिक्षात वार करून एका व्यक्तीचा खून करण्यात आला.

रविवारी, गुन्हे शाखेने या हत्येतील आरोपी ऑटोरिक्षा चालक श्रावण जोगळे याला कळमना येथील मिनीमाता नगर येथून ताब्यात घेतले. आठ गुन्ह्यांसह जोगळे यांची गेल्या महिन्यात तुरुंगातून सुटका झाली होती. डीसीपी गुन्हे राहुल माकणीकर आणि एसीपी अभिजित पाटील यांच्या नेतृत्वाखाली वरिष्ठ निरीक्षक शुभांगी देशमुख यांच्या नेतृत्वाखाली गुन्हे शाखेचे पथक आता आरोपी भूषण ठाकरे, रवी वाघाडे आणि आकाश वाघमारे यांना पकडण्याचा प्रयत्न करत आहे. मृतकाला मुंजे चौकातून नागपूर रेल्वे स्टेशन गाठायचे होते. हल्लेखोरांनी त्याला त्यांच्या ऑटोरिक्षात प्रवास करण्यास भाग पाडले त्याला लुटले आणि चाकूने वार करून त्यांची हत्या केली.

प्रवाशाला चालत्या ऑटोत चाकू भोसकून केले ठार-
पीडित तरुणी अद्यापही अज्ञात असून, शुक्रवारी रात्री उशिरा नागपूर रेल्वे स्थानकाकडे जात असताना तिच्यावर हल्ला करण्यात आला. गुन्ह्यात वापरलेल्या वाहनाचा शोध घेण्यापूर्वी पोलिसांनी परिश्रमपूर्वक 200 हून अधिक नोंदणी क्रमांकांची तपासणी केली. त्यामुळे आरोपी रिक्षाचालक श्रावण जोगळे याला कळमना येथील मिनीमाता नगर येथून अटक करण्यात आली. पूर्वी आठ खटले असलेला जोगळे हा नेहमीचा गुन्हेगार असून त्याची नुकतीच तुरुंगातून सुटका झाली होती.

तपास अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पीडित तरुणी नागपुरात आली होती आणि रेल्वे स्टेशनवर जाण्यासाठी जोगले यांच्या ऑटोमध्ये बसली होती. त्याच्याशी अनोळखी, रवी वाघाडे, भूषण ठाकरे आणि आकाश वाघमारे ऊर्फ कालू असे अन्य तीन पुरुषही गाडीत चढले होते. सर्व नशेच्या अंमलाखाली असलेल्या या टोळीचा प्रवाशाला लुटण्याचा हेतू होता. रात्री साडेअकराच्या सुमारास ऑटो धंतोली येथील हमपयार्ड रोडजवळ आला असता हल्लेखोरांनी पीडितेला त्याचे सामान देण्याची मागणी केली. त्याने प्रतिकार केल्यावर जोरदार हाणामारी झाली. आरोपींपैकी एकाने चाकू काढला आणि पीडितेच्या छातीवर वार करून त्याला चालत्या वाहनातून बाहेर ढकलले. जखमी तरुणाचा रस्त्यावर पडल्यानंतर काही वेळातच मृत्यू झाला.

Advertisement

आरोपींची गुन्हेगारी पार्श्वभूमी –
चारही संशयितांवर दरोडा आणि चोरीच्या गुन्ह्यांसह विस्तृत गुन्हेगारी नोंद असल्याचे पोलिस सूत्रांनी सांगितले. अटक करण्यात आलेला चालक जोगळे हा कायद्याच्या अंमलबजावणीसाठी अनोळखी नव्हता. दरोड्याच्या प्रयत्नाच्या गुन्ह्यात त्याने पाच महिने तुरुंगवास भोगला होता आणि नुकतीच त्याची सुटका झाली होती. त्याच्यावर प्रतिबंधात्मक उपाययोजना करण्यात आल्या होत्या, परंतु या जघन्य गुन्ह्यात त्याचा सहभाग रोखण्यात ते अपयशी ठरले. पोलिसांनी गुन्ह्यात वापरलेली ऑटो रिक्षा (MH-49/E1094) जप्त केली आणि उर्वरित तीन संशयितांना पकडण्यासाठी व्यापक शोध सुरू केला.

डीसीपी डिटेक्शन राहुल माकणीकर आणि वरिष्ठ पीआय शुभांगी देशमुख यांच्या नेतृत्वाखाली ही कारवाई जोरात सुरू आहे. या गुन्ह्यामागचा हेतू निव्वळ दरोडा असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले आहे. या हत्येने शहरातील पुन:पुन्हा गुन्हेगारांकडून निर्माण होणाऱ्या सततच्या धोक्यावर प्रकाश टाकला आहे, ज्यामुळे पुनर्वसन आणि प्रतिबंधात्मक उपायांच्या परिणामकारकतेवर प्रश्न निर्माण होतात.अतिरिक्त तपशील उघड करण्यासाठी आणि मृत व्यक्तीची ओळख स्थापित करण्यासाठी पुढील तपास सुरू आहे. या प्रकरणाचा छडा लावण्यास मदत करणारी कोणतीही माहिती नागरिकांनी पुढे यावी, असे आवाहन पोलिसांनी केले आहे.

Advertisement
GET YOUR OWN WEBSITE
FOR ₹9,999
Domain & Hosting FREE for 1 Year
No Hidden Charges
Follow Nagpur Today on Google
Add Nagpur Today to your Preferred Sources on Google to see our latest news more prominently in Search.