Published On : Sat, May 6th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरातील शासकीय कॅन्सर रुग्णालयाच्या भूमिपूजनासाठी मुहूर्त सापडेना !

नागपूर: नागपुरातील शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय आणि रुग्णालयाच्या (जीएमसीएच) टीबी वॉर्ड परिसरात बांधण्यात येणाऱ्या शासकीय कर्करोग रुग्णालयाचे काम संथ गतीने सुरु आहे. प्रशासनाला रुग्णालयाच्या भूमिपूजनासाठी मुहूर्त सापडत नसल्याचे चित्र दिसत आहे. गेल्या अनेक वर्षांपासून रखडलेल्या रुग्णालयाचे भूमिपूजन अखेर मे महिन्याच्या दुसऱ्या आठवड्यात होण्याची शक्यता असल्याची माहिती समोर येत आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, नवीन कर्करोग रुग्णालयाच्या बांधकामासाठी सर्व काही तयार आहे, परंतु अधिकारी भूमिपूजनासाठी केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचा वेळ मिळण्याची वाट पाहत आहेत.

रुग्णालयाच्या बांधकामासाठी नोडल एजन्सी – नागपूर मेट्रो रिजन डेव्हलपमेंट अथॉरिटी (NMRDA) – याला आधीच 20 कोटी रुपयांचा पहिला हप्ता मिळाला आहे आणि ते बांधकामाचा पहिला टप्पा सुरू करण्यास तयार आहे.

Gold Rate
27 Sept 2025
Gold 24 KT ₹ 1,14,100 /-
Gold 22 KT ₹ 1,06,100 /-
Silver/Kg ₹ 1,43,400/-
Platinum ₹ 49,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

जीएमसीएचचे डीन डॉ. राज गजभिये यांच्या मते, सर्व औपचारिकता पूर्ण झाल्या आहेत आणि औपचारिक ‘भूमिपूजन’ समारंभासह ते बांधकाम सुरू करण्यास तयार आहेत. येत्या दोन आठवड्यांत काम सुरू करण्याचा आमचा विचार आहे. हे रुग्णालय परिसरातील गरीब रुग्णांसाठी वरदान ठरेल, असे डॉ.गजभिये म्हणाले. रुग्णालय हा दीर्घकाळ प्रलंबित असलेला प्रकल्प आहे. राज्य सरकारने त्याच्या बांधकामासाठी 76 कोटी रुपये आणि उपकरण खरेदीसाठी 23 कोटी रुपये मंजूर केले आहेत.

Advertisement
Advertisement